Chuyển văn phòng giao dịch!

• Thread starter NguyễnHạnhUyên
  • Ngày gửi
N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
cả nhà giúp em với.
Cty em địa chỉ trên ĐKKD tại Ba đình, nay sếp quyết định chuyển văn phòng hoạt động về Cầu giấy nhưng không thay đổi địa chỉ trên ĐKKD ( tức thuế cty em vẫn do cc thuế Ba Đình quản lý). trường hợp này, em phải làm thông báo gì gửi thuế BĐ. em thấy mẫu 08/MST tại chỉ tiêu 03 - Đia chỉ nhận thông báo thuế: em điền địa chỉ mới tại CG gửi thuế BĐ có được kg ah? anh chj nào làm rồi giúp em với ạ. em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
anh chị nào làm rồi giúp em với :)

N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
anh chị nào làm rồi giúp em với

P

phanbichhanh

Trung cấp
15/7/08
68
4
8
54
tren troi
cả nhà giúp em với.
Cty em địa chỉ trên ĐKKD tại Ba đình, nay sếp quyết định chuyển văn phòng hoạt động về Cầu giấy nhưng không thay đổi địa chỉ trên ĐKKD ( tức thuế cty em vẫn do cc thuế Ba Đình quản lý). trường hợp này, em phải làm thông báo gì gửi thuế BĐ. em thấy mẫu 08/MST tại chỉ tiêu 03 - Đia chỉ nhận thông báo thuế: em điền địa chỉ mới tại CG gửi thuế BĐ có được kg ah? anh chj nào làm rồi giúp em với ạ. em cảm ơn
Công ty mình cũng chuyển địa điểm nhưng tạm thời thôi( cở 1 năm) bên mình tới Sở kế hoạch đầu tư để xin mẫu thay đổi thông tin, tất nhiên là giấy phép Đăng ký kinh doanh vẫn giữ địa chỉ cũ, bên Sở KHĐT điền thông tin thay đổi rồi in gửi lại cho minh, fiel đính kèm. Trong này có nhiều mẫu bạn chọn mấu thay đôi địa điểm

Đính kèm

• THay doi tru sở lamviec2_.doc
    72 KB · Lượt xem: 116
  • Like
Reactions: NguyễnHạnhUyên
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Bạn xem điều 45, 47 cần thì xem thêm điều 35 nghị định 43/2010/NĐ-CP.
Mà vụ này hay nha, trụ sở chính 1 quận, văn phòng hoạt động 1 quận, anh thuế mà về thì cứ trụ sở chính đã đăng ký trên Mẫu số 08/MST anh thẳng tiến.
Mặc dù trong luật DN 2005 có 1 khái niệm rất hay: Địa điểm kinh doanh là nơi hoạt động kinh doanh cụ thể của doanh nghiệp được tổ chức thực hiện. Địa điểm kinh doanh có thể ở ngoài địa chỉ đăng ký trụ sở chính. Doanh nghiệp có thể đặt một hoặc nhiều văn phòng đại diện, chi nhánh tại một địa phương theo địa giới hành chính. Hờ, các bạn nhìn ở chỗ bôi đen nhé, khái niệm này chỉ nói là ở ngoài mà ko nói rõ là có thể cùng quận hay cùng tỉnh. Nếu là trụ sở chính mà thay đổi thì xem điều 35, còn văn phòng hoạt động thì xem điều 47 nhé.

• Like
Reactions: NguyễnHạnhUyên

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA