Mức lãi suất vay ngân hàng như thế nào là hợp lý vậy mọi người ?

• Thread starter no1no11111
  • Ngày gửi
S

sunflower123

Guest
26/9/14
1
5
3
33
Mình có tham khảo cách tính của bên tienphong thì tính lãi suất sau ưu đãi: theo mức lãi suất trần bên họ (đại loại công thức tính lằng nhằng mh không hiểu lắm :D) hồi đầu năm mh vay bên đó được lãi suất 8%/ năm trong 4 tháng, sau đó bị áp mức 11% / năm cũng do mh k đọc kỹ hợp đồng
Giờ mh chuyển sang Liên Việt thì có cách tính đơn giản dễ hiểu = 4% + lãi suất tiết kiệm :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mattroiconcon

Guest
10/9/14
7
13
3
37
Nói bạn đừng buồn nha , ngân hàng nào mình cũng đã gửi rồi , nếu gửi tiền trong khoảng 100 đến 200 triệu thì mấy ngân hàng nó coi mình là con tép , có 100 đến 200 triệu mà nó chăm sóc khách hàng cái gì ? nhiều lần mình cầm 10.000 usd hay 200 triệu vô gửi mấy ngân hàng NN không thèm hỏi thăm gì đâu , mà khi cầm trên 1 tỷ vô gửi thì NH vui vẻ lắm , tặng quà rồi hẹn này hẹn kia ,hẹn cho quà và rút tiền lãi đó . khi rút trên 1 tỷ đó ra để làm ăn thì mặt con nào cũng buồn thiu , hỏi tại sao rút ? rút làm gì ? nếu rút mà gửi qua ngân hàng khác thì nó sẽ tăng thêm lãi bằng ngân hàng mình gửi .... đủ thứ .
Mình gửi 10.000 usd mà 1 tháng chỉ nhận được khoảng 11 usd tiền lãi là khoảng 225k VN . còn 200 triệu chắc được 1 tháng 500k đó .
Vay thì cũng tương tự luôn, VCB hồ hởi mời mh vay này nọ, xong mh bảo mh vay 500 triệu thôi..... -> em tín dụng lạnh lùng bảo vay ít vậy ạ... xong không thấy tư vấn gì theme =]]

S

sunflower123

Guest
26/9/14
1
5
3
33
Ngân hàng giờ dư vốn mà bạn nên gửi tiết kiệm cò con NH không coi bạn như khách hàng là đúng rồi =]]
Mấy ngân hàng NN thì kiêu khỏi nói rồi, mh đang hỏi vay bên mấy ngân hàng nhỏ hơn thấy thái độ của nhân viên tín dụng cũng ok lắm, tầm này lãi suất vay cá nhân khoảng 8% ổn chưa các bạn?

L

lynuocnong

Guest
30/9/14
4
0
1
37
Liên Việt bank có 6,5% thoai bạn ơi :v có chương trình 1.000 tỷ lãi suất ưu đãi giành cho khách hàng cá nhân luôn á

M

mattroiconcon

Guest
10/9/14
7
13
3
37
Không chỉ lãi suất thấp hơn chỗ khác mà mh đc vay nhiều hơn ngân hàng khác nữa bạn à :p

S

sunflower123

Guest
26/9/14
1
5
3
33
Liên Việt mh vay được mức 75% giá trị nhà lận, mà lãi suất cũng iu luôn :D

M

mattroiconcon

Guest
10/9/14
7
13
3
37
Mình tính vay thêm 100 triệu 1 năm bên Liên Việt đợt này được lãi suất thấp hơn hồi giữa năm luôn :p
Thấy bạn tín dụng bảo do Nhà nc hạ lãi suất trần huy động
Lãi suất trung bình vay của hợp đồng mh vay 7.5 %/ năm mà k cần thế chấp nhé, y ổn k các bạn

L

lynuocnong

Guest
30/9/14
4
0
1
37
không cần tài sản thế chấp, mà cá nhân vay được lãi suất thấp vậy á bạn? thế thì dân đi vay nóng ngoài làm gì nhỉ toàn 2.000 đ/ triệu/ ngày quá dã man :D

M

mattroiconcon

Guest
10/9/14
7
13
3
37
Chắc bên đấy đang dư vốn nên vay điều kiện tốt cho khách hàng lắm bạn :0
Bạn có thu nhập ổn định là vay đc, đợt này đúng lúc lãi suất thấp nhất trong mấy năm

L

lynuocnong

Guest
30/9/14
4
0
1
37
ủng hộ ngân hàng giảm lãi suất cho dân cơ hội vay nguồn tín dụng sạch :D
chứ vay tín dụng đen, lãi mẹ đẻ lãi con, hôm qua xem thời sự có người vay tín dụng đen có 300 triệu sau mấy năm lên thành 1.600 tỷ =]] v~ cả vay
Bạn ơi Liên Việt làm thủ tục nhanh không? cá nhân vay mà không cần tài sản thế chấp à

M

mattroiconcon

Guest
10/9/14
7
13
3
37
K cần tài sản thế chấp bạn ơi ^^
Chứng minh thu nhập là ok bạn xong giấy tờ chứng mh thu nhập và phương án vay là trong ngày giải ngân luôn

L

lynuocnong

Guest
30/9/14
4
0
1
37
thế thì ngon quá ^^ để mình hỏi Liên Việt xem, đang định vay ít tiền mua xe
Lãi suất 6,5% được thì tốt quá :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA