Mua hóa đơn tại Cục thuế

• Thread starter quynh227
  • Ngày gửi
Q

quynh227

Trung cấp
4/4/12
77
12
8
35
Hồ Chí Minh
Chào anh chị, em có vấn đề này mong được giải đáp
Em mua 1 xe ô tô tải ( thuộc quyền sở hữu của 1 mình em ), giờ e cho 1 công ty thuê, công ty đó yêu cầu em xuất hóa đơn cho họ, e lên cục thuế phải làm những thủ tục gì để mua hóa đơn, và thanh toán cho cục thuế bao nhiêu tiền.
E cần mua hóa đơn vận tải 30 triệu để xuất cho công ty đó, e chưa có mst, chưa đăng ký kinh doanh gì cả, chỉ đơn giản là mua xe ô tô rồi cho thuê thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mypvsoft

Sơ cấp
19/11/10
46
9
8
go vap
Theo như mình biết thì tài sản này thuộc cá nhân nên bạn không trực tiếp xuất hóa đơn.Cách nhanh nhất là bạn có thể nhờ kế toán doanh nghiệp có cùng ngành nghề kinh doanh vận tải xuất hóa đơn hộ nhé.

• Like
Reactions: quynh227
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Chào anh chị, em có vấn đề này mong được giải đáp
Em mua 1 xe ô tô tải ( thuộc quyền sở hữu của 1 mình em ), giờ e cho 1 công ty thuê, công ty đó yêu cầu em xuất hóa đơn cho họ, e lên cục thuế phải làm những thủ tục gì để mua hóa đơn, và thanh toán cho cục thuế bao nhiêu tiền.
E cần mua hóa đơn vận tải 30 triệu để xuất cho công ty đó, e chưa có mst, chưa đăng ký kinh doanh gì cả, chỉ đơn giản là mua xe ô tô rồi cho thuê thôi.

Mang hợp đồng lên Chi cục Thuế để đề nghị cấp hóa đơn lẻ, 1 năm dưới 300 triệu thì không cấp hóa đơn lẻ, DN căn cứ hợp đồng và chứng từ thanh toán để lập bảng kê 01/TNDN

• Like
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Mang hợp đồng lên Chi cục Thuế để đề nghị cấp hóa đơn lẻ, 1 năm dưới 300 triệu thì không cấp hóa đơn lẻ, DN căn cứ hợp đồng và chứng từ thanh toán để lập bảng kê 01/TNDN
Bác có nhầm ko đấy mà 1 năm dưới 300 triệu, em tưởng theo thông tư 119/tt-btc điều 1 khoản 7 điểm a có nói là dưới 100tr thì ko phải nộp thuế GTGT và TNCN, cũng ko đc cấp hóa đơn lẻ.
Bạn quynh nên bảo với bên thuê là kê khai vào bảng kê mua hàng hóa dịch vụ ko có hóa đơn mẫu số 01/TNDN là đc, luôn tiện bảo bên thuê làm 1 cái hợp đồng thuê TS để giải trình với thuế đc rõ ràng.

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA