Thắc mắc Thuế TNDN

• Thread starter lehoa_tcd
  • Ngày gửi
L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Cả nhà cho em hỏi một chut.
Có phải các doanh nghệp được miễn thuế TNDN trong vòng 03 năm đầu tiên kể từ khi thành lập có đúng không? (em ko chắc lắm)
Công ty em thành lập từ năm 2003 tuy nhiên các năm ko những chúng em ko đc miễn thuế ,mà còn phải nộp rất nhiều tiền thuế TNDN cho 03 năm trước (cũng tại ko biết nên chú quản lý bắt thế nào thì chúng em làm thế - khổ thân).Đến năm nay chúng em mới QT cho cả 03 năm trước. Hiện giờ em phải làm thế nào bây giờ hay cứ để như vậy thôi.........Và em phải làm những thủ tục gì cho vấn đề này. Thắc mắc này có vẻ rộng quá nhưng em ko biết vì ngày trước các chị kế toán làm em thấy nhiều vấn đề lắm mà họ ko bàn giao gì cả,emcũng ko biết nữa?
Các anh chị có nhiều kinh nghiệm giúpemvới nhé. Thanks:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Không phải doanh nghiệp nào thành lập cũng được miễn thuế TNDN như bạn nói cả, chỉ có những doanh nghiệp hội đủ các điều kiện được ưu đãi theo nghị định 164/2003/NĐ-CP (và một số văn bản quy định các ngành nghề đặc thù) thì mới có các mức ưu đãi khác nhau, bạn tham khảo thêm nghị định 164 và thông tư 128 nhé.
Còn về đóng nhiều hay ít thì căn cứ vào quyết toán thuế TNDN và thuế TNDN tạm nộp hàng quý mà suy ra thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA