Thủ tục chuyển đổi về thuế ?

• Thread starter huong_trading
  • Ngày gửi
H

huong_trading

Guest
28/7/06
49
0
0
Vinh Phuc
Chào các anh, chị!
Chúc các chị có một ngày 08/3 nhận được nhiều hoa và nhiều lời chúc!
Anh chị ơi! Giúp em!
cty có trụ sở kinh doanh ở Thái Hà, nay chuyển về Mễ Trì. Vậy thủ tục chuyển đổi từ Chi cục Thuế này sang Chi cục Thuế khác ntn? Ở Mễ Trì thuộc Quận nào? Em chưa nộp BCTC thì bây giờ nộp ở đâu?
Cảm ơn anh, chị nhiếu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sontac8x

Guest
26/8/06
12
0
0
ha noi
Chào bạn Hương
Về thủ tục chuyển đổi Thuế bạn cần làm như sau:
Trước tiên, bạn tiến hành các thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh tại phòng đăng ký kinh doanh thuộc sở kế hoạch đầu tư HN.
Bạn chuẩn bị hồ sơ gồm: Thông báo gửi chi cục thuế Đống Đa về chuyển địa điểm, bản sao Đkkd mới để quyết toán thuế với chi cục thuế nơi chuyển đi,Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế và nộp tại chi cục thuế Đống Đa. Sau đó, Bạn cần gặp và làm việc với người phụ trách Thuế của công ty bạn để họ quyết toán thuế cho bạn. Sau khi họ đã quyết toán cho công ty của bạn, thì bạn sẽ thực hiện nghĩa vụ thuế với chi cục mới.

H

huong_trading

Guest
28/7/06
49
0
0
Vinh Phuc
Em cam on chi "sontac8x" nhe!

Chào bạn Hương
Về thủ tục chuyển đổi Thuế bạn cần làm như sau:
Trước tiên, bạn tiến hành các thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh tại phòng đăng ký kinh doanh thuộc sở kế hoạch đầu tư HN.
Bạn chuẩn bị hồ sơ gồm: Thông báo gửi chi cục thuế Đống Đa về chuyển địa điểm, bản sao Đkkd mới để quyết toán thuế với chi cục thuế nơi chuyển đi,Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế và nộp tại chi cục thuế Đống Đa. Sau đó, Bạn cần gặp và làm việc với người phụ trách Thuế của công ty bạn để họ quyết toán thuế cho bạn. Sau khi họ đã quyết toán cho công ty của bạn, thì bạn sẽ thực hiện nghĩa vụ thuế với chi cục mới.

F

fieldvn

Guest
12/1/06
67
0
0
42
Hà Nội
Trong trường hợp này: do thủ tục chuyển đổi chi cục thuế khá mất thời gian và phức tạp, mình định đăng ký mở văn phòng đại diện ở địa điểm mới đến và đăng ký kinh doanh không thay đổi (tức là mọi giao dịch mình vẫn làm với quận Đống Đa). Như vậy có được không? hay bắt buộc khi chuyển trụ sở chính phải đăng ký lại giấy đăng ký kinh doanh? giúp mình trả lời câu này nhé
Thanks,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA