Đăng ký trễ tài khoản ngân hàng

• Thread starter congchua4a
  • Ngày gửi
congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Mọi người ơi giúp em với!
Công ty em đăng ký tài khoản ngân hàng cuối tháng 7/2014 nhưng lúc đó không phải em đi đăng ký nên anh kia đăng ký nộp có 1 tờ, không có tờ lưu, giờ bên thuế bảo là chưa nộp vậy công ty em phải bổ sung gấp trong ngày mai. Mà nếu nộp trễ sẽ đóng tiền phạt rất nhiều, nếu không muốn bị phạt thì phải có 2 bao thư để họ đóng dấu lùi ngày.
Mọi người có ai biết cách nào chỉ em với, có ai biết thông tu nào quy định chi em với, gấp lắm, mọi người giúp em nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Đi nộp hồ sơ luôn luôn phải có ít nhất 2 bản (CQ nhà nước 1 bản, DN lưu 1 bản có dấu). Không hiểu CQT nào nhận hồ sơ của DN (1 bản) mà cũng nhận luôn, ko ý kiến gì!?
Nộp phạt, bạn xem Điều 9, TT166/2013.

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Đi nộp hồ sơ luôn luôn phải có ít nhất 2 bản (CQ nhà nước 1 bản, DN lưu 1 bản có dấu). Không hiểu CQT nào nhận hồ sơ của DN (1 bản) mà cũng nhận luôn, ko ý kiến gì!?
Nộp phạt, bạn xem Điều 9, TT166/2013.
Cảm ơn bạn nhiều!

T

tnganshanh

Trung cấp
13/6/13
97
4
18
32
hung yên
nha mình thì không cả đăng ký,hôm nay ông xếp hỏi mẫu 08 đi nộp ,mình bảo luôn lúc trước bảo không nộp ,bây giờ nộp là phạt đó ạ,thế là ông không nói gì,nhưng thật sự nếu không nộp thì có bị làm sao không nhỉ
vì bây giờ mòa phạt thì cũng khá là nhiều à

beckentan

beckentan

Cao cấp
nha mình thì không cả đăng ký,hôm nay ông xếp hỏi mẫu 08 đi nộp ,mình bảo luôn lúc trước bảo không nộp ,bây giờ nộp là phạt đó ạ,thế là ông không nói gì,nhưng thật sự nếu không nộp thì có bị làm sao không nhỉ
vì bây giờ mòa phạt thì cũng khá là nhiều à
Bạn không nộp mẫu 08 thông báo mở tài khoản ngân hàng của công ty thì những chi phí trên 20 triệu có hay không có thanh toán qua ngân hàng đều không được đưa vào chi phí được trừ hết nhé, cơ quan thuế xem như bạn chưa mở TK NH,mà kinh doanh mà không có tài khoản ngân hàng thì cũng hơi khó á

beckentan

beckentan

Cao cấp
@congchua4a mình thì mở TK ngày 18/7/2014 mà đến cuối tháng 8 mới nộp, mà sao vẫn chưa thấy CQT đưa công văn hay thông báo bị phạt chứ theo quy định là 10 ngày sau khi mở TK phải gởi mẫu 08 cho CQT rồi á, để càng lâu phạt càng nặng ak

Q

quynhtrangdinh

Sơ cấp
9/10/12
22
0
1
Nam Định
Bạn không nộp mẫu 08 thông báo mở tài khoản ngân hàng của công ty thì những chi phí trên 20 triệu có hay không có thanh toán qua ngân hàng đều không được đưa vào chi phí được trừ hết nhé, cơ quan thuế xem như bạn chưa mở TK NH,mà kinh doanh mà không có tài khoản ngân hàng thì cũng hơi khó á
Công ty mình là mở thêm một tài khoản ở Ngân hàng khác, nộp mẫu 08 muộn có sao không nhỉ? Tài khoản đăng ký từ đầu tháng mà mình quên béng mất giờ mới nhớ ra. Không biết có bị phạt nhiều không mọi người

beckentan

beckentan

Cao cấp
Có nộp đỡ hơn không á, mà tài khoản bạn mở đó có phát sinh chưa, có thực hiện thanh toán mua bán qua TK ngân hàng đó chưa? Nếu chưa thi hủy TK đó mở lại TK khác, còn rồi thì tốt nhất đi nộp liền yk, phát hiện sớm đỡ hơn để lâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA