Xuất hóa đơn vào khu chế xuất

• Thread starter JIN NINH
  • Ngày gửi
J

JIN NINH

Guest
13/9/06
19
0
0
TP.HCM
Hi All,

Mình có việc này muốn các bạn cố vấn đây.
Công ty mình là Công ty Xây dựng, có ký hợp động sữa chữa , xây dựng cho một công ty trong KCX, Theo mình biết thì khi xuất hđ vào KCX được xem như là xuất khẩu và thuế xuất VAT là 0% và phải có TK xuất khẩu và các chứng từ chứng minh khác ... Tuy nhiên trường hợp của mình là DV xây dựng, Vậy phải xuất hóa đơn như thế nào. Bên KCX họ yêu cầu phải xuất HĐ 0%???
Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu là dịch vụ, chứng từ đi kèm để được hưởng thuế suất 0% gồm:

- Hợp đồng kinh tế.
- Hóa đơn GTGT.
- Chứng từ thanh toán qua ngân hàng.

Không phải làm Tờ khai hải quan.

T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Các các bạn ơi giúp mình việc này nha.
Mình bán hàng hóa (đồ bảo hộ lao động) cho khu công nghiệp chế xuất thì mình viết hóa đơn có phải thuế suât là 0% không? và cần những thủ tục gì để được hưởng thuế suất 0%.
Thuế GTGT mình mua vào là 10% thì có được khấu trừ ko?

H

hoaimy78

Guest
Mình bán hàng hóa (đồ bảo hộ lao động) cho khu công nghiệp chế xuất thì mình viết hóa đơn có phải thuế suât là 0% không? và cần những thủ tục gì để được hưởng thuế suất 0%.
Khi viết hoá đơn cho khu chế xuất bạn chỉ cần yêu cầu bên khách hàng đưa cho giấy chứng nhận được hưởng mức thuế xuất 0%, và hợp đồng đầy đủ cho việc bán hàng là đủ. Còn đầu vào của mình vẫn kê khai khấu trừ bình thường .

R

Roadbrowser

Trung cấp
19/9/04
128
2
18
45
Far from Thanh Hóa City.
Chào các bạn,

Bên mình là công ty chế xuất và phải thanh toán rất nhiều hóa đơn dịch vụ. Bên cung cấp từ chối phát hành hóa đơn 0% vì việc phát hành hóa đơn 0% chỉ thực hiện được đối với hàng hóa.
Bạn nào có văn bản hướng dẫn về việc hóa đơn phát hành vào các DN chế xuất thì có thể phát hành với thuế xuất 0% thì cho mình xin nhé.

Xin cảm ơn mọi người rất nhiều.

RB.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các bạn,

Bên mình là công ty chế xuất và phải thanh toán rất nhiều hóa đơn dịch vụ. Bên cung cấp từ chối phát hành hóa đơn 0% vì việc phát hành hóa đơn 0% chỉ thực hiện được đối với hàng hóa.
Bạn nào có văn bản hướng dẫn về việc hóa đơn phát hành vào các DN chế xuất thì có thể phát hành với thuế xuất 0% thì cho mình xin nhé.

Xin cảm ơn mọi người rất nhiều.

RB.

Bạn xem trong TT32 nha. Nếu chưa có thể load về từ thư viện WKT

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thủ tục như hướng dẫn ở bài 2 nhưng có thêm Tờ khai hải quan vì đây là hàng hóa, chứ không phải dịch vụ.

Được ạ.

hoaimy78 nói:
Khi viết hoá đơn cho khu chế xuất bạn chỉ cần yêu cầu bên khách hàng đưa cho giấy chứng nhận được hưởng mức thuế xuất 0%
DN chế xuất mà bán hàng trong nội địa thì có còn được hưởng mức thuế suất 0% nữa không mà có giấy chứng nhận này nhỉ?

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Khi viết hoá đơn cho khu chế xuất bạn chỉ cần yêu cầu bên khách hàng đưa cho giấy chứng nhận được hưởng mức thuế xuất 0%, và hợp đồng đầy đủ cho việc bán hàng là đủ. Còn đầu vào của mình vẫn kê khai khấu trừ bình thường .

Nhà nước ta khuyến khích việc xuất khẩu hàng hoá, bởi vậy nếu bạn xuất bán hàng hóa qua khu chế xuất thì thuế xuất 0% và hàng hóa mua vào 10% bạn vẫn khấu trừ bình thường

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA