Đi mượn đi thuê công cụ dụng cụ có cần chứng từ gì không?

• Thread starter Longviettelecom
  • Ngày gửi
L

Longviettelecom

Guest
Chào cả nhà ạ.
Các anh chị cho em hỏi:
- Bên em mới đăng ký thêm ngành gia công sản xuất (hàng rào, cửa sắt,...) cho công trình xây dựng do làm ít gia công nên bên em k có hóa đơn đầu vào của các loại máy móc như: máy hàn điện, máy khoan, máy mài. Vậy trong định mức tiêu hao nguyên vật liệu để lên giá thành bên em k có mức hao mòn công cụ dụng cụ. Sau này hạch toán bên em giải trình là do sử dụng ít nên đi mượn của đơn vị khác. Em có cần làm biên bản đi mượn hay đi thuê gì k ạ.
Em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Chào cả nhà ạ.
Các anh chị cho em hỏi:
- Bên em mới đăng ký thêm ngành gia công sản xuất (hàng rào, cửa sắt,...) cho công trình xây dựng do làm ít gia công nên bên em k có hóa đơn đầu vào của các loại máy móc như: máy hàn điện, máy khoan, máy mài. Vậy trong định mức tiêu hao nguyên vật liệu để lên giá thành bên em k có mức hao mòn công cụ dụng cụ. Sau này hạch toán bên em giải trình là do sử dụng ít nên đi mượn của đơn vị khác. Em có cần làm biên bản đi mượn hay đi thuê gì k ạ.
Em cảm ơn ạ.

Nếu bạn không đưa vào chi phí các khoản hao mòn CCDC vào GT SP thì không cần BB mượn, nhưng bạn không được đưa thêm VT hay nhân công vượt ĐM để bù cho khoản chi phí này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA