Nộp thuế GTGT kinh doanh vãn lai ngoại tỉnh!!!

• Thread starter nangsaigon
  • Ngày gửi
N

nangsaigon

Guest
24/1/14
9
0
1
HCM
Có ai hiểu rõ vấn đề này chỉ mình với.
VD. Công ty mình thành lập năm 2013. có 2 mảng kinh doanh là Dịch vụ in ấn và sản xuất Lò hơi.
Trong tháng 9.2014 này Cty minh có xuất 1 hóa đơn cho 1 cty ở Long An - về dịch vụ vệ sinh bảo trì bảo dưỡng Lò hơi. giá trị hóa đơn 50 triệu luôn 10% thuế GTGT.

Zậy khi kê khai thuế GTGT mình có phải kê khai mẫu 05/GTGT không và có phải trích nộp 2% cho chi cục thuế Long An ko. mình mơ hồ quá. huhu.

Năm trước mình cũng làm mấy công trình ở Đồng Nai, Vĩnh Long. và bán hàng in ấn ở Bình Dương. Mà mình thấy c kế toán cũ nay đã nghĩ rồi. không kê khai bảng kê tờ khai thuế GTGT theo mẫu 05/GTGT gì hết. và cty mình cũng chưa bao giờ nộp thuế GTGT kinh doanh vãn lai ngoại tỉnh lần nào.

Có bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhulam89

Guest
1/11/13
2
1
1
Quảng Nam
Nghĩa là bạn nộp 2% tiền thuế GTGT tại kho bạc Long An, sau đó lấy tờ giấy nộp tiền đó về kê khai khấu trừ như hóa đơn đầu vào, chỉ có điều kê vào mẫu:05/GTGT.

N

nangsaigon

Guest
24/1/14
9
0
1
HCM
Uj. nếu zậy tháng nào phải nộp tháng đó hả bạn. Mấy cái của năm cũ mình chưa nộp thì sao ta. có bị phạt hok.
Hok thấy bên Thuế nói gì hết. huhu...

L

ldv

Sơ cấp
10/1/10
23
2
3
Khánh Hòa
Căn cứ
+ Khoản 6 điều 11, TT 156/2013
+ Khoản 6 điều 10, TT 128/2012

cty đăng ký nộp theo từng lần phát sinh, trường hợp phát sinh nhiều lần trong 1 tháng thì có thể đăng ký để nộp theo tháng.

Ý kiến mình:
+ Còn tháng không phát sinh thì cũng vẫn phải nộp.
+ Trường hợp bạn đã nộp đầy đủ ở chi cục thuế tại trụ sở thì cũng khá ổn. Từ giờ về sau, làm đúng lại thôi.

Đôi điều góp ý! Mong có các cao nhân chỉ điểm thêm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA