Mất hoá đơn

• Thread starter Song Song 123
  • Ngày gửi
S

Song Song 123

Guest
26/9/14
3
0
1
35
Chào mọi người, em muốn xin ý kiến của mọi người về vấn đề này vì em không phải dân kế toán nên k biết giải quyết sao.
Nhà em trước đây có 1 Cty TNHH nhưng năm 2012 do 1 vài lý do đã xin giải thể. Lúc đó toàn bộ hoá đơn của các năm trước được đem đi gửi nhà người quen, nhưng đến hôm nay nhà em mới được biết là người đó đã làm mất hết toàn bộ các thùng hoá đơn đó vào năm ngoái nhưng k nói ra. Hiện giờ nhà em đã đóng xong hết các khoản thuế nhưng nghe bảo còn phần quyết toán chưa xong. Vậy việc mất hết hoá đơn như vậy sẽ bị phạt hay xử lý làm sao ạ? Có dính tới các tội danh gì về việc mất hoá đơn không? Bây giờ nhà em đang lo lắm.
Mong mọi người cho ý kiến. Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Rồi, bạn xem điều 9, điều 11 khoản 4, điều 12 khoản 1 thông tư số 10/2014/tt-btc nhé.
Cứ 1 hóa đơn là 1 lần phạt.

S

Song Song 123

Guest
26/9/14
3
0
1
35
Rồi, bạn xem điều 9, điều 11 khoản 4, điều 12 khoản 1 thông tư số 10/2014/tt-btc nhé.
Cứ 1 hóa đơn là 1 lần phạt.
Nếu vậy thì chết mất, do nhà em đã gửi rất nhiều thùng hoá đơn cho họ. Cho em hỏi là chỉ bị phạt tiền, có truy cứu trách nhiệm gì k ạ?

S

Song Song 123

Guest
26/9/14
3
0
1
35
Công đoạn cuối cùng để đc đóng MST là CCT sẽ thực hiện QTT DN, trường hợp của bạn phải báo CCT để họ xử lý thôi.
Hic hiện giờ cô kế toán đang lo những việc này thì lại đang nằm viện. Thật là k biết làm s :(((((

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chịu phạt thôi, còn truy cứu trách nhiệm hay ko thì còn chờ vào quyết định của bên thuế sẽ ấn định thuế và ra thông báo, quyết định sau

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
@quynhhuong0291 : chị ơi check inb em hỏi chút nhé

L

linkshady

Sơ cấp
21/7/14
20
0
1
32
Đà Nẵng
Hic hiện giờ cô kế toán đang lo những việc này thì lại đang nằm viện. Thật là k biết làm s :(((((
Cứ xác định là chịu phạt rồi. Bây giờ thì bạn phải làm văn bản trình bày trước cho bên chi cục thuế. chứ để đến lúc thanh tra lên quyết toán mà bạn mới nói thì truy cứu nặng nề hơn. Bạn lên cục thuế để được tư vấn rõ hơn kèm cần đơn gì để trình bày xác nhận ai làm mất, lí do... Chuẩn bị trước cho chắc. Chúc bạn may mắn ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA