Từ chối xuất hóa đơn vì hình thức thanh toán

• Thread starter matracorp
  • Ngày gửi
M

matracorp

Guest
17/12/13
7
0
1
Hồ Chí Minh
Chào các bạn,
Mình dùng điện thoại di động và có thanh toán cước bằng cách nạp thẻ cào (có quy định hình thức thanh toán này hợp lệ trong PLHĐ giữa mình và nhà cung cấp dịch vụ, ko có điều khoản nào nói nếu dùng hình thức nào sẽ ko cung cấp hóa đơn tài chính ). Sau khi sử dụng hình thức này thì nhà cung cấp dịch vụ từ chối xuất hóa đơn vì theo họ đã xuất hóa đơn cho đại lý thẻ cào rồi.Muốn lấy hóa đơn mình phải ra chỗ mua thẻ cào để lấy hóa đơn. Chỗ mua thẻ cào ko phải pháp nhân thì làm sao mà xuất hóa đơn đây. Như vậy là đúng hay sai vậy các bạn?
Xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Chào các bạn,
Mình dùng điện thoại di động và có thanh toán cước bằng cách nạp thẻ cào (có quy định hình thức thanh toán này hợp lệ trong PLHĐ giữa mình và nhà cung cấp dịch vụ, ko có điều khoản nào nói nếu dùng hình thức nào sẽ ko cung cấp hóa đơn tài chính ). Sau khi sử dụng hình thức này thì nhà cung cấp dịch vụ từ chối xuất hóa đơn vì theo họ đã xuất hóa đơn cho đại lý thẻ cào rồi.Muốn lấy hóa đơn mình phải ra chỗ mua thẻ cào để lấy hóa đơn. Chỗ mua thẻ cào ko phải pháp nhân thì làm sao mà xuất hóa đơn đây. Như vậy là đúng hay sai vậy các bạn?
Xin cảm ơn

Theo ý kiến của mình thế này nhé, TH của bạn nếu bạn hay mình nghĩ là ngta làm sai nhưng nguyên tắc bên cty viễn thông đó là như vậy thì họ cũng sẽ bảo họ làm đúng và k xuất HĐ cho bạn. Nên nếu bạn cần HĐ đỏ thì bạn có thể làm Hợp Đồng trả sau ngta sẽ xuất HĐ cho bạn đầy đủ luôn

M

matracorp

Guest
17/12/13
7
0
1
Hồ Chí Minh
Hợp đồng của mình là trả sau được ký giữa 2 pháp nhân là nhà cung cấp dịch vụ và công ty của mình. Thế mình mới có phụ lục hợp đồng có các điều khoản hình thức thanh toán như đã nói ở trên chứ trả trước làm gì có hợp đồng đầu. Do mình mua thẻ cào thanh toán cước chứ ko tới các điểm thanh toán cước của nhà cung cấp dịch vụ nên họ từ chối xuất hoá đơn. Giờ muốn có hoá đơn thanh toán với Cty mà họ ko xuất mới hỏi mọi người coi họ đúng ko

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA