Tính giá thành trong chăn nuôi lợn

• Thread starter Hang_BN
  • Ngày gửi
H

Hang_BN

Guest
31/1/07
20
0
1
41
Bắc Ninh
Các anh chi ơi giúp em với!
Em đang làm kế toán trong chăn nuôi nhưng lai đang lúng túng trong việc tính giá thành sản phẩm (cụ thể là là chăn nuôi lợn) có anh chi nào làm về kế toán chăn nuôi giúp em phương pháp tính giá thành với.
Mong hồi âm sớm! Em rất cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitaminA

Sơ cấp
Bạn không nõi rõ quy mô chăn nuôi ra sao (lớn hay nhỏ); sản phẩm (cụ thể là lợn nuôi) được bán (hoặc giết thịt) theo cả lứa nuôi hay một phần hay có khi chỉ là một con; chăn nuôi có sử dụng phân để lấy gas không?
Tùy từng tình huống cụ thể mới có thể dùng phương pháp tính giá thành cho hợp lý.

N

Ng_Duy_Binh83

Guest
23/2/07
32
0
0
40
Hà Nội
Bạn muốn tính giá thành bạn cần chỉ rõ quy trình chăn nuôi như thế nào?

H

Hang_BN

Guest
31/1/07
20
0
1
41
Bắc Ninh
Cám ơn các ban đã quan tâm đến đề tài của minh. Sau đây mình xin nói rõ qui trình chăn nuôi của DN mình, mong moi người giúp đỡ.
DN mình chăn nuôi lợn với quy mô lớn 400 lợn nái, khoảng 2000 lợn nuôi giống và lấy thịt.
quy trình chăn nuôi
nhập lợn nái giống về nuôi --> sinh ra lợn con
lợn con đựoc nuôi để làm lợn giống thương phẩm hoặc lợn thịt

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Các anh chi ơi giúp em với!
Em đang làm kế toán trong chăn nuôi nhưng lai đang lúng túng trong việc tính giá thành sản phẩm (cụ thể là là chăn nuôi lợn) có anh chi nào làm về kế toán chăn nuôi giúp em phương pháp tính giá thành với.
Mong hồi âm sớm! Em rất cám ơn!

- Lâu lắm rồi mới gặp người cùng quê BN, mình sẽ giúp bạn nhưng trình bày ở đây ko nổi vì muốn tính được giá thành & hạch toán cho đúng hơi bị dài.
Hãy liên lạc với mình theo đ/c www.trung302000yahoo.com

Thân

H

Hang_BN

Guest
31/1/07
20
0
1
41
Bắc Ninh
Chao Minh Trung! cam ơn ban đã nhận lời giúp mình!
M.Trung cung người BN sao, ủa mà mình thầy ĐC của T là TX Bến Tre mà, T vào đó sống và làm việc ah!
Trung ah! giúp mình gấp gấp với, mình mới làm kế toán về chăn nuôi nên lúng túng quá ko biết phải bắt đầu thế nào nữa. Mình sẽ liên lạc với T qua đc trên, và đ/c của mình là: khoangtroibinhyen1910@yahoo.com
rất mong sự giúp đỡ của Trung

B

bich chi

Sơ cấp
20/10/05
11
0
1
41
binh dinh
Giá thành trong chăn nuôi lợn

Mình cũng đang làm kế toán trong ngành chăn nuôi va cũng gặp vấn đề như vậy. Mình gởi mail cho bạn Trung theo địa chi của Trung cho mà không được . Rất mong Trung giúp đỡ mình. email của mình là bchi1982@yahoo.com.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA