mức phạt chậm nộp bctc năm cho doanh nghiệp mới thành lập và chưa có phát sinh

• Thread starter huyenvu84
  • Ngày gửi
H

huyenvu84

Guest
Nhờ anh chị em tư vấn giúp: Công ty thành lập ngày 17/09/2013 nhưng không phát sinh, do không nghiên cứu kỹ kỳ gộp bctc nên côngty đã không nộp bctc năm 2013. Nay người qủan lý thuế gọi lên bảo làm bctc nộp bổ sung và lập biên bản bản nộp phạt. Liệu công ty mònh có được giảm nhẹ mức nộp phạt không? Mức nộp phạt là bao nhiêu? Mong các anh chị tư vấn gấp vì mình chuẩn bị lên nộp bctc rồi ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
namkim

namkim

Trung cấp
Nhờ anh chị em tư vấn giúp: Công ty thành lập ngày 17/09/2013 nhưng không phát sinh, do không nghiên cứu kỹ kỳ gộp bctc nên côngty đã không nộp bctc năm 2013. Nay người qủan lý thuế gọi lên bảo làm bctc nộp bổ sung và lập biên bản bản nộp phạt. Liệu công ty mònh có được giảm nhẹ mức nộp phạt không? Mức nộp phạt là bao nhiêu? Mong các anh chị tư vấn gấp vì mình chuẩn bị lên nộp bctc rồi ạ.
Bạn tham khảo nghị định 129/2013/NĐ-CP

6. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi:

a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 ngày đến 90 ngày.

b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp.

c) Không nộp hồ sơ khai thuế nhưng không phát sinh số thuế phải nộp.

d) Nộp hồ sơ khai thuế tạm tính theo quý quá thời hạn quy định trên 90 ngày kể từ ngày hết thời hạn nộp hồ sơ khai thuế nhưng chưa đến thời hạn nộp hồ sơ khai quyết toán thuế.

- Xử lý nhanh bạn lên gặp cán bộ thuế quản lý trực tiếp sẽ có hướng dẫn cụ thể với chi phí phạt thấp nhất..... + bao lìxì & tùy vào khả năng của bạn

V

vietnd

Trung cấp
12/1/07
143
10
18
Mặt Trăng
Theo cái này "Nghị định 79/2013/NĐ-CP " thì công ty bạn bị phạt nặng rồi mình nghĩ nếu chưa phát sinh thì gì thì bạn nên làm cái Tờ Trình về việc nộp chậm này gửi lên cơ quan thuế có thể xin giảm hình phạt nhẹ nhất.

H

huyenvu84

Guest
Bạn tham khảo nghị định 129/2013/NĐ-CP

6. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi:

a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 ngày đến 90 ngày.

b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp.

c) Không nộp hồ sơ khai thuế nhưng không phát sinh số thuế phải nộp.

d) Nộp hồ sơ khai thuế tạm tính theo quý quá thời hạn quy định trên 90 ngày kể từ ngày hết thời hạn nộp hồ sơ khai thuế nhưng chưa đến thời hạn nộp hồ sơ khai quyết toán thuế.

- Xử lý nhanh bạn lên gặp cán bộ thuế quản lý trực tiếp sẽ có hướng dẫn cụ thể với chi phí phạt thấp nhất..... + bao lìxì & tùy vào khả năng của bạn
thank you very much!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA