Nộp thừa thuế TNDN sẽ được khấu trừ vào số thuế tạm nộp hay trừ vào thuế TNDN cả năm?

• Thread starter huongkt83
  • Ngày gửi
H

huongkt83

Trung cấp
15/1/07
90
0
0
41
Hà Đông
chào tất cả các bạn
Các bạn cho minh hỏi, hàng tháng cty mình phải nộp thuế TNDN tạm tính nhưng đến cuối năm khi hạch toán lợi nhuận và tính thuế TNDN thực tế nhưng thuế TNDN thực tế ít hơn so với thuế TNDN tạm nộp.Vậy các bạn cho mình hỏi số tiền nộp thừa thuế TNDN đó xẽ được khấu trừ vào thuế TNDN tạm nộp ở quý I năm sau hay được tính trừ vào thuế TNDN của cả năm.
CẢM ƠN CÁC BAN NHIỀU NHIỀU

:1luvu: :1luvu: :1luvu: :1luvu: :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Theo mình thì trừ vào số tạm nộp của Quý I năm sau.

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Mình mới nghe là thuế TNDN nộp thừa được khấu trừ vào thuế TNDN tạm nộp.
Năm sau khi quyết toán thuế TNDN, đơn vị nộp Bảng kê tình hình nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước, trong đó có chỉ tiêu năm trước chuyển sang của thuế TNDN, nếu số QT < số đã nộp (năm trước) thì ghi số âm ở chỉ tiêu này và tính trừ vào thuế TNDN phải nộp của cả năm.

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Có phải không vậy trời! Chứ không phải là số thuế nộp thừa cứ treo đó, còn năm 2007 số tạm nộp vẫn nộp bình thường khi CQ thuế quyết toán mới biết chính xác DN mình nộp bao nhiêu chứ. Có phải không mọi người??

L

lanhuong80

Guest
1/2/07
56
0
6
43
Q Thu Duc, TP.HCM
Đúng rồi bạn ơi, năm 2007 vẫn nộp bình thường. Đến khi nào CQ thuế quyết toán mới xử lý được.

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
chào tất cả các bạn
Các bạn cho minh hỏi, hàng tháng cty mình phải nộp thuế TNDN tạm tính nhưng đến cuối năm khi hạch toán lợi nhuận và tính thuế TNDN thực tế nhưng thuế TNDN thực tế ít hơn so với thuế TNDN tạm nộp.Vậy các bạn cho mình hỏi số tiền nộp thừa thuế TNDN đó xẽ được khấu trừ vào thuế TNDN tạm nộp ở quý I năm sau hay được tính trừ vào thuế TNDN của cả năm.
CẢM ƠN CÁC BAN NHIỀU NHIỀU
Làm giề có hàng tháng phải nộp thuế TNDN, tạm nộp từng quý thôi chứ lỵ
Hết quý II DN phải xác định lại thu nhập thực tế và làm tờ khai thuế TNDN bổ sung.

H

huongkt83

Trung cấp
15/1/07
90
0
0
41
Hà Đông
Cảm ơn các bạn nhiều
Minh ghi nhầm hàng quý chứ không phải hàng tháng

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Có phải không vậy trời! Chứ không phải là số thuế nộp thừa cứ treo đó, còn năm 2007 số tạm nộp vẫn nộp bình thường khi CQ thuế quyết toán mới biết chính xác DN mình nộp bao nhiêu chứ. Có phải không mọi người??

Đúng rồi, năm ngoái nhaque cũng nên hỏi chị quản lý thuế của mình và cũng được trả lời như vậy đấy:wall: .Năm 2007 số tạm nộp vẫn nộp bình thường, không được trừ đâu.

S

saurom

Guest
22/3/07
15
0
0
Hải Dương
Các bác cứ đòi sòng phẳng với thuế sao được. Đã nộp rồi đừng có hy vọng đòi lại ngay nhé. đến khi quyết toán mới được kể ra đấy

S

sang_83

Guest
12/1/07
51
0
0
40
Quảng Nam
Theo mình nghĩ bạn nên ngoan ngoan đem tiền lên nộp cho ....yên tâm làm việc.Vậy ha.Ăn lễ vui nhé mọi người....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA