BCTC - Giúp mình với!

• Thread starter lehoa_tcd
  • Ngày gửi
L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Hiện nay mình đã làm xong BCTC chính nhưng mình phát hiện ra đã bị nhầm một khoản chi phí trả trước làm sai lệch lợi nhuận, (đúng ra là 01tr thì mình lại lên thành 05tr so với bản tự QT thuế TNDN mình đã nộp đầu năm). Giờ mình ko biết làm thế nào? có phải làm lại tờ khai thuế TNDN ko? Mình lo quá, giờ ko biết phải làm gì??? Cả nhà ơi giúp mình với. Hic.:wall: :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Hiện nay mình đã làm xong BCTC chính nhưng mình phát hiện ra đã bị nhầm một khoản chi phí trả trước làm sai lệch lợi nhuận, (đúng ra là 01tr thì mình lại lên thành 05tr so với bản tự QT thuế TNDN mình đã nộp đầu năm). Giờ mình ko biết làm thế nào? có phải làm lại tờ khai thuế TNDN ko? Mình lo quá, giờ ko biết phải làm gì??? Cả nhà ơi giúp mình với. Hic.:wall: :wall:
Công ty bạn nên làm lại cho đúng, đồng thời làm công văn xin thay đổi quyết toán thuế TNDN.

T

th20

Guest
23/10/06
52
0
0
Ha noi
so với bản tự QT thuế TNDN mình đã nộp đầu năm). Giờ mình ko biết làm thế nào? có phải làm lại tờ khai thuế TNDN ko? Mình lo quá, giờ ko biết phải làm gì??? Cả nhà ơi giúp mình với. Hic.:wall: :wall:

Bạn đã nộp bản tự quyết toán thuế TNDN trước cả BCTC năm 2006 rồi cơ à, hay là đó chỉ là tờ khai thuế TNDN của năm 2007? Nếu sai lệch so với tờ khai thuế TNDN thì cũng không có gì lạ vì số liệu ở tờ khai thuế TNDN chỉ là số dự tính thôi.

D

dungbtxhn

Guest
4/9/06
55
0
0
Ha Noi
Đúng rồi. Nếu bạn fát hiện sai sót thì hãy sửa lại và nộp lại đi. Vẫn còn trong thời hạn nộp báo cáo nên sẽ không bị fạt đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA