Xin hướng dẫn về cách tự học cũng như tài liệu level 1 của CFA

• Thread starter Nguyễn Mỹ Hạnh
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Mỹ Hạnh

Guest
28/9/14
3
0
1
27
Mình hiện là sinh viên năm nhất và muốn tìm hiểu cũng như học tập CFA. mình mới tìm hiểu là CFA có 3 level, nhưng mình vẫn chưa hiểu rõ hết về các tài liệu, bài kiểm tra, điểm số,v.v mọi thứ vẫn còn quá mới mẻ so với mình. do học phí quá cao còn kinh tế gia đình thì có phần hạn chế nên mình quyết định tự học.
nên có bạn/anh/chị/em nào đó đã học & thi qua có thể cho mình một số lời khuyên cũng như giải đáp những thắc mắc của mình về CFA được không ạ?
mail của mình là: girl_0764@yahoo.com
nhưng thường inbox qua FB thì nhanh hơn: FB.com/hanh.nguyenmy.77
mình chân thành cảm ơn :3

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pepepepe

Guest
4/4/10
2
0
1
30
gv
  • CFA thì tự học là chính thôi mà, ở mức lv1 không cần đi học cũng được nhưng mấy lv sau nên đi học được nghe giảng viên nói thì nhanh hiểu hơn. Mình học mỗi cái lv1 mà muốn điên đầu =))))) nhưng tự mình tìm vấn đề rồi giải quyết nó sẽ nhớ lâu hơn mà cũng thích hơn nữa, nhưng sau tự có đáp án của mình rồi thì nên đem lên các forums xem tư duy của ng khác ntn?
  • Tài liệu thì đặt về ( hơn 4tr - amazon của viện CFA thì 8 củ) không thì dùng ebook (chất lượng thấy cũng tốt lắm) .
  • Trc khi học thì google phát kinh nghiệm học CFA, rồi chi tiết thủ tục là có à.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA