Tư vấn phần mềm kế toán MISA.

• Thread starter hung09
  • Ngày gửi
T

thuythuy2007

Sơ cấp
30/6/10
11
0
0
35
thái bình
Chào bạn. Bạn không thấy CSDL năm 2010 khi convert tư 7.9 lên hay khi convert xong mở ra không thấy CSDL.

cảm ơn ban hùng đã trả lời.khi mình convert thì có CSDL năm 2010 nhưng mà đấy kho phải phần dữ liệu mình lưu gần nhất.mình muốn chuyển phần CSDL2010 mà mình mới làm trên phần mềm 7.9 chuyển sang.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
cảm ơn ban hùng đã trả lời.khi mình convert thì có CSDL năm 2010 nhưng mà đấy kho phải phần dữ liệu mình lưu gần nhất.mình muốn chuyển phần CSDL2010 mà mình mới làm trên phần mềm 7.9 chuyển sang.

Vậy thì bạn convert lại thui !

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
uh nhưng khi mình muốn convert lại thì không thấy phần CSDL 2010 đấy thì mình biết làm sao.

Bạn kiểm tra xem dữ liệu đó trên MISA SME 7.9 có vào được không. Nếu chưa có thì bạn phải phục hồi CSDL trên 7.9 sau đó thì convert lại !

T

thuythuy2007

Sơ cấp
30/6/10
11
0
0
35
thái bình
uh nhưng khi mình muốn convert lại thì không thấy phần CSDL 2010 đấy thì mình biết làm sao.

à mà bác hùng cho em hỏi dùng dịch vụ hỗ trợ từ xa của misa thế nào vậy.em cũng vào misa remote support cũng xuất hiện team viewer nhưng em không biết cách dùng thế nào cả.em không biết cách nào để đưa được ID và pw lên được.thấy bảo dịch vụ này rất tiện ích.có thể hướng dẫn trực tiếp trên máy tính của mình được.bạc hướng dẫn giúp em nhé!

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
à mà bác hùng cho em hỏi dùng dịch vụ hỗ trợ từ xa của misa thế nào vậy.em cũng vào misa remote support cũng xuất hiện team viewer nhưng em không biết cách dùng thế nào cả.em không biết cách nào để đưa được ID và pw lên được.thấy bảo dịch vụ này rất tiện ích.có thể hướng dẫn trực tiếp trên máy tính của mình được.bạc hướng dẫn giúp em nhé!

Bạn vào Start \ Programs \ MISA SME.NET 2010 \ Chọn MISA Remote Support \ Sau đó hiện lên ID \ Bạn gửi ID đó là tư vấn MISA có thể vào hướng dẫn trực tiếp trên máy bạn.

T

thuythuy2007

Sơ cấp
30/6/10
11
0
0
35
thái bình
Bạn kiểm tra xem dữ liệu đó trên MISA SME 7.9 có vào được không. Nếu chưa có thì bạn phải phục hồi CSDL trên 7.9 sau đó thì convert lại !

bác cho em hỏi thêm là bây giờ em muốn xoá bỏ CSDL đã convert từ 7.9 lên misa 2010 để convert lại được không.vì CSDL năm 2009 em mới sửa lại BCTC nên có khác đôi chút.mà CSDL năm 2010 trên PM7.9 của em vẫn chạy bình thường mà.chẳng biết phải làm sao nữa.

T

thuythuy2007

Sơ cấp
30/6/10
11
0
0
35
thái bình
Bạn vào Start \ Programs \ MISA SME.NET 2010 \ Chọn MISA Remote Support \ Sau đó hiện lên ID \ Bạn gửi ID đó là tư vấn MISA có thể vào hướng dẫn trực tiếp trên máy bạn.

vâng nhưng em không biết gửi kiểu gì.em thấy đấy như là trang web quảng cáo hàng ấy.bác chỉ tận tình giúp em với!thanks

T

thuythuy2007

Sơ cấp
30/6/10
11
0
0
35
thái bình
vâng nhưng em không biết gửi kiểu gì.em thấy đấy như là trang web quảng cáo hàng ấy.bác chỉ tận tình giúp em với!thanks

muộn mất rùi.thôi bác nghỉ ngơi đi nhé.chúc bác và gia đình có một buổi tối vui vẻ.hẹn bác ngày mai nhé!em mới vào làm nên có nhiều điều phải học lắm.mong bác đừng chê em dốt mà giúp đỡ tận tình nhé!bibi

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội

Bạn mở MISA Remote Support có cái ID bạn chỉ cần gửi cái ID là OK rùi mà !

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
muộn mất rùi.thôi bác nghỉ ngơi đi nhé.chúc bác và gia đình có một buổi tối vui vẻ.hẹn bác ngày mai nhé!em mới vào làm nên có nhiều điều phải học lắm.mong bác đừng chê em dốt mà giúp đỡ tận tình nhé!bibi

Bạn mở MISA Remote Support sau đó ghi lại cái ID ở đó gửi qua Email hoặc gọi điện trực tiếp tới Phòng Tư vấn đọc cho nhân viên Tư vấn !

O

oldacc

Guest
13/3/08
31
0
0
Đống Đa, Hà Nội
Xin chào hung09 & misasales, mình lại có việc cần các bạn giúp
Mình đã nhận được file license, tuy nhiên sau khi làm theo hướng dẫn mở báo cáo thì thấy ở phần tên Cty có dòng "PHIÊN BẢN CHƯA ĐĂNG KÝ SỬ DỤNG ..." không khác gì khi chưa đăng ký file license, có lẽ mình làm sai ở đâu đó chăng?

B

BMT5959

Guest
1/7/10
2
0
0
bmt
Mình mua 5 Lic cho 5 công ty khác nhau. Công ty đầu tiên mình cài được nhưng khi cài tiếp một công ty nữa trên máy tính của mình thì không thấy các công ty tiếp theo làm cách nào để cài nhiều công ty trên một máy tính ( mỗi cty mỗi Lic khác nhau mình đã mua bản quyền) ?

Mình bị mất CD và cả bộ đăng ký sử dụng phần mềm MISA của một công ty có cách nào để lấy lại LIC đó không ?

M

mrduchanh

Guest
11/5/10
1
0
0
39
ha noi
Mình thấy PM MISA SME.NET 2010 khá là hay đấy. PM này có thể quản lý kho, quỹ, ngân hàng , công nợ mua và bán khá tốt, ngoài ra tính giá thành khá hay, làm thuế cũng rất là tiện lợi có thể in mã vạch 2 chiều của bên thuế đỡ phải kết xuất hỗ trợ kê khai thuế 2.5.1, mà lại ra sản phẩm online này nên khi mình đi công tác hay đi du lịch vẫn có thể biết được tình hình ở nhà, mà với tầm các doanh nghiệp vừa và nhỏ mà dùng PM này thì chắc là khá ổn. Ngoài ra khi dùng PM này khi nào khó khăn lại gọi điện cho tư vấn là được các bạn bên đó hỗ trợ ngay,mình thì mới dùng vài phần mềm thì thấy PM này giá cả thì khá là mềm, dịch vụ tốt không như vài bác bán PM khác bán xong là chạy mất tăm và gọi sửa chữa hay tư vấn thì chẳng thấy đâu, mỗi lần cài lại win lại phải xin key, cài thêm máy khác là lại mất thêm tiền. Nếu bình chọn cho PM nào là PM hay, dễ dùng, thân thiện, dịch vụ sau bán tốt .....thì mình sẽ là chọn PM MISA.

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Support misa !

Mình mua 5 Lic cho 5 công ty khác nhau. Công ty đầu tiên mình cài được nhưng khi cài tiếp một công ty nữa trên máy tính của mình thì không thấy các công ty tiếp theo làm cách nào để cài nhiều công ty trên một máy tính ( mỗi cty mỗi Lic khác nhau mình đã mua bản quyền) ?

Mình bị mất CD và cả bộ đăng ký sử dụng phần mềm MISA của một công ty có cách nào để lấy lại LIC đó không ?
Chào bạn. Bạn đang sử dụng MISA SME 7.9 hay MISA SME 2010 nếu bạn dùng MISA SME.NET 2010 để đăng ký nhiều GPSD trên một máy tính bạn lấy tài liệu mình đính kèm về đọc nhé
- Nều bạn sử dụng MISA SME 7.9 thì vui lòng gọi điện trực tiếp tới Phòng TV để được hướng dẫn cụ thể
- Bạn bị mất đĩa CD cũng không vấn đề gì. Bạn vào www.misa.com.vn để download về. Còn GPSD bạn gọi điện trực tiếp tới Phòng tư vấn chúng tôi sẽ gửi GPSD qua Email cho bạn.

Chào bạn một ngày vui vẻ !

Đính kèm

• HUONG_DAN_DANG_KY_NHIEU_GIAY_PHEP_SU_DUNG_ MISASME.NET2010.rar
    325.6 KB · Lượt xem: 173
K

kientr2010

Guest
2/7/10
2
0
0
son la
chào các anh chị và các bạn!
Cơ quan em đang có nhu cầu triển khai phần mềm kế toán MISA MIMOSA 2009, số lượng cho khoảng 7 người sử dụng, ngoài phần mềm MISA em cần phải trang bị phần cứng như thế nào, máy tính, thiết bị mạng... nhờ các anh chị tư vấn mô hình lắp đặt và chi phí tổng thể để em còn làm dự trù báo cáo lãnh đạo.
xin cảm ơn các anh chị và các bạn!

L

lizzie

Guest
31/3/10
11
0
0
hà nội
cho em hỏi 1 chút, em cài Misa 7.9 rồi nhg cứ mỗi lần em chuyển font ở Misa Vietnamese System Font Setting thành ABC Sans serif thì đều bị lỗi font ở tiêu đề các trang web và các file word or excel tên tiếng việt. Vậy em phải làm ntn để khắc phục lỗi đó?

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
cho em hỏi 1 chút, em cài Misa 7.9 rồi nhg cứ mỗi lần em chuyển font ở Misa Vietnamese System Font Setting thành ABC Sans serif thì đều bị lỗi font ở tiêu đề các trang web và các file word or excel tên tiếng việt. Vậy em phải làm ntn để khắc phục lỗi đó?

Chào bạn. MISA-SME 7.9 Sử dụng bộ mã chữ Việt TCVN (để gõ tiếng việt phải chọn TCVN thay vì Unicode) do vậy khi thiết lập bị lỗi.
Để khắc phục bạn phải kích chuột phải vào nên màn hình để sửa lại một số font nhưng tốt nhất để khắc phục triệt để bạn nên nâng cấp lên bản MISA SME.NET 2010 sử dụng Sử dụng bộ mã chữ Việt Unicode theo tiêu chuẩn quốc gia TCVN 6909:2001.

Chào bạn nhé !

L

lizzie

Guest
31/3/10
11
0
0
hà nội
cty mình đã chuyển qua Misa 2010 rồi nhg do bị lỗi phần đổi phương pháp giá đích danh nên lại chuyển qua dùng lại Misa 7.9. Anh có thể chỉ cho em cách chuyển lại font ntn ko ah? Cứ mỗi lần chuyển qua chuyển lại như thế này rất mất time, hic..