Tư vấn phần mềm kế toán MISA.

• Thread starter hung09
  • Ngày gửi
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Support misa !

Bạn oi cho mình hỏi công ty minh mói dùng phàn mêm misa, mình đang thử nhập tên tài sản cố định vào mục khai báo tài sản cố đinh. Mình nhấp đấy đủ thông tin rồi tính khấu hao rồi nhưng vấn đề mình chỉ băn khoan ở đây đó là bắt buộc phải trích khấu hao hàng tháng như nhau hết trong khi mình đưa vào sử dụng là ngày 19/02/2009 tức là trong tháng này mình sử dụng có 11 ngày. Vậy mà ở đây chỉ có chỉ tiêu khấu hao hàng tháng, thế tháng đưa vào sử dụng là 11 này này cũng bị tính tròn thành 30 ngày sao. Trả lời giúp mình với

Nếu bạn dùng MISA SME 7.9 thì làm như anh Vando.
Còn nếu sử dụng MISA SME.NET 2010 thì bạn không cần phải sửa chương trình tự tính được theo ngày rùi.

Chúc bạn thành công !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Support misa !

Xin chào,
Mình đang sử dụng Misa 2010 R 6. Khi thao tác trong phân hệ lương gặp hiện tượng này:
1. Công thức thuế thu nhập cá nhân không sửa công thức được.
2. Công thức của các bảo hiểm không tính toán được trường hợp lương đóng BH vượt trần. Mặc dù, trong phần thiết lập ở tuỳ chọn chung đã có nhập mức lương tối đa (trần) để tính nộp BH rồi. Công thức mặc định là MLTT*<Hệ số>*HS_BHXH. HS_BHXH, HS_BHYT, HS_BHTN thì click vào ko edit được.
VD: <Lương> 15tr thì BHXH trừ lương nếu đúng sẽ là 780.000d nhưng trong phần mềm là 80.400 theo công thức mặc định của phần mềm (do MLTT= 1.340.000 & <hệ số là 1>) & kết quả là 900.000 sau khi đã thay đổi công thức thành <lương>*HS_BHXH.

Mình cho bộ phận hổ trợ của Misa hoài mà không gặp được tư vấn Misa đành phải post lên đây nếu bạn biết cách khắc phục xin chỉ giúp.
Xin cám ơn

Xin chào bạn. Bạn gọi cho mình theo số 0977 396 329 mình sẽ trả lời bạn.

C

catpv

Guest
24/10/07
12
0
0
Quảng Ninh

Bạn không trả lời mình cái vụ Misa không chạy trên hệ điều hành 64 àh. Bao giờ thì có thể chạy trên hệ thống 64 đây.

C

comay42

Sơ cấp
18/8/09
9
0
0
ha noi
bạn có thể giải thích cho mình hiểu về phần nghiệp vụ tính giá thành của phần mềm misa đc ko

H

hoangnc1978

Guest
27/8/04
3
0
0
43
hanoi
cho minh hoi TSCD trong Misa nhap so du dau nhu the nao?

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Bạn vào khai báo TSCĐ. Khi bạn chọn ngày sử dụng TSCĐ trước ngày của dữ liệu thì hệ thống sẽ hiểu là số dư đầu kỳ.

Y

yenhung

Guest
21/8/08
3
0
0
44
yenbai

hùng ơi, cho mình hỏi: công ty mình đang dùng Misa nhưng sau này nếu công ty đổi tên khác, trụ sở khác thì có giữ lại được toàn bộ giữ liệu kế toán đã dùng trước không? và việc thay đổi này có mât phí không?
cảm ơn bạn.

M

MISASALES

Guest
24/11/07
70
0
0
HN
www.misa.com.vn
hùng ơi, cho mình hỏi: công ty mình đang dùng Misa nhưng sau này nếu công ty đổi tên khác, trụ sở khác thì có giữ lại được toàn bộ giữ liệu kế toán đã dùng trước không? và việc thay đổi này có mât phí không?
cảm ơn bạn.

Chào bạn,
Nếu công ty bạn có thay đổi tên hoặc trụ sở khác thì cũng không ảnh hưởng gì đến dữ liệu đâu, đó chỉ là việc thay đổi Giấy phép sử dụng (GPSD) của phần mềm thôi.
Khi đó bạn chỉ cần gửi lại cho MISA phiếu đăng ký thay đổi GPSDcùng Giấy đăng ký kinh doanh xác nhận việc thay đổi đó (lưu ý là chỉ thay đổi tên hoặc địa chỉ thôi nhé, Còn nếu là thành lập mới thì không được tính đâu). Chi phí cho việc thay đổi này là 650.000đ.
Bạn yên tâm nhé!

S

saothangnam1984

Sơ cấp
17/12/08
11
0
0
Ha Noi
Chào bạn. Nều có vướng mắc trong quá trình sử dụng phần mềm hoặc thái độ của nhân viên tư vấn làm bạn không hài lòng. Bạn vui lòng gọi điện trực tiếp cho mình theo số
043 - 7627891 (239) hoặc 0977 396 329 gặp Hùng.

Rất mong nhận được những ý kiến góp ý của bạn. Nếu có thể bạn cho mình xin số của bạn mình sẽ gọi điện tư vấn cho bạn !
Thanks !

Anh ơi ai đó đã đổi mật khẩu đăng nhập vào phần mềm của em nên giờ em không thể vào làm việc được em phải làm sao,anh giúp em với ạ.:wall:

V

vinhtruong183

Guest
24/4/09
3
0
0
Binh Duong
khi mình kết xuất phần thuế để up lên pm HTKK thuế thì font ở thuế không nhận ra được chữ thì phải làm cách nào ạ?

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Support misa !

Anh ơi ai đó đã đổi mật khẩu đăng nhập vào phần mềm của em nên giờ em không thể vào làm việc được em phải làm sao,anh giúp em với ạ.:wall:

Chào bạn. Bạn đang dùng phần mềm nào (MISA SME 7.9 hay MISA SME.NET 2010) ?

T

tinhkhong

Sơ cấp
1/6/09
17
0
0
Tp.HCM
Xin chào!
Mình đang dùng thử phần mềm Kt MISA SME.NET 2010. Nhưng mình chưa dùng phần mềm lầm nào, ko biết làm như thế nào, mình mới nhâpf được số dư ban đầu thôi. Làm ơn hương dẫn cho mình cách làm kế toán trên phần mễm. Thanks!

H

ha_accountan

Guest
20/5/07
13
2
0
38
Thanh Xuân - Hà Nội
Ai đã gặp trường hợp này đã giải quyết được, Xin giúp đỡ mình!

Mình cài đặt phần mềm MISA SME 7.9. đến bước tạo cơ sở dữ liệu thì hiện lỗi thông báo:
"ActiveX component can't creative object".
Cám ơn nhiều!

C

catpv

Guest
24/10/07
12
0
0
Quảng Ninh
Misa 2010 có vấn đề với Backup theo lịch trình. Nó không chạy theo như các thông số thời gian mình đặt. Các bạn biết nó bị sao không? Hay là do phần mềm diệt Virus chặn.

Điều nữa là chế độ Update trực tuyến không cho phép các máy Client Update trực tiếp từ máy chủ nội bộ khi máy này đã Update thành công mà bắt buộc phải trực tiếp trên Internet. Cái này thiết nghĩ Misa nên cập nhật thêm tính năng này. Vì không phải lúc nào các máy trạm trong mạng cũng được phép truy cập Internet.

C

chrysanthemum

Guest
2/8/04
21
3
0
Misa 2010 có vấn đề với Backup theo lịch trình. Nó không chạy theo như các thông số thời gian mình đặt. Các bạn biết nó bị sao không? Hay là do phần mềm diệt Virus chặn.

Điều nữa là chế độ Update trực tuyến không cho phép các máy Client Update trực tiếp từ máy chủ nội bộ khi máy này đã Update thành công mà bắt buộc phải trực tiếp trên Internet. Cái này thiết nghĩ Misa nên cập nhật thêm tính năng này. Vì không phải lúc nào các máy trạm trong mạng cũng được phép truy cập Internet.

Chào bạn catpv,
Với phiên bản hiện tại của MISA SME.NET 2010 bạn phải cài SQLServer bản Pro hoặc Enterprise thì mới đặt lịch sao lưu được (vì SME sử dụng SQLAgent của SQLServer). Trong thời gian tới MISA sẽ sửa tính năng này, không sử dụng SQLAgent nữa.
Về vấn đề update trực tuyến, MISA cũng đã có kế hoạch bổ sung tính năng cho phép máy chủ update cho máy trạm, máy trạm không cần kết nối internet. Dự kiến cả 2 tính năng này sẽ có vào đầu tháng 5/2010.
Chúc bạn sức khoẻ và thành công!
Thân chào bạn!

C

catpv

Guest
24/10/07
12
0
0
Quảng Ninh
Chào bạn catpv,
Với phiên bản hiện tại của MISA SME.NET 2010 bạn phải cài SQLServer bản Pro hoặc Enterprise thì mới đặt lịch sao lưu được (vì SME sử dụng SQLAgent của SQLServer). Trong thời gian tới MISA sẽ sửa tính năng này, không sử dụng SQLAgent nữa.
Về vấn đề update trực tuyến, MISA cũng đã có kế hoạch bổ sung tính năng cho phép máy chủ update cho máy trạm, máy trạm không cần kết nối internet. Dự kiến cả 2 tính năng này sẽ có vào đầu tháng 5/2010.
Chúc bạn sức khoẻ và thành công!
Thân chào bạn!

Cho mình hỏi thêm một chút. Các bạn có kế hoạch triển khai trên nền tảng 64bit chưa? Vì bây giờ hệ thống chạy 64bit đang phổ biến lắm rồi.
Giám đốc bên mình dùng máy có Win7 64bit bản quyền nên không triển khai được. Đành cho ông ấy Remote vào trong máy chủ Misa để chạy trực tiếp. Nếu các bạn triển khai được cái đó thì tốt quá. Vì bản thân mình cũng đang dùng Win7 64bit bản quyền nên bảo chuyển sang win 32bit thì ngại lắm.

Cũng góp ý thêm với các bác một yêu cầu nhỏ nữa là trong phần cấu hình backup các bạn không cho phép chọn các ổ đĩa mạng. Mà chỉ cho phép chọn các ổ đĩa Local thôi. Hiện tại rất nhiều doanh nghiệp dùng ổ đĩa mạng làm phương tiện Backup như doanh nghiệp tôi. Rất mong các bạn bổ xung tính năng này trong các bản cập nhật tiếp theo.

Sửa lần cuối:
L

lonvangcuame

Guest
13/3/08
19
0
0
Tây Hồ - Hà Nội
Mình xem bản hướng dẫn làm bài tập thực hành trên phần mềm misa sme 2010 chỉ thấy hướng dẫn cho doanh ngiệp thương mại, còn đơn vị xây lắp như mình thì không thấy nói đến. Công ty đang định mua misa nhưng mà thấy khó sửdụng quá.

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Mình xem bản hướng dẫn làm bài tập thực hành trên phần mềm misa sme 2010 chỉ thấy hướng dẫn cho doanh ngiệp thương mại, còn đơn vị xây lắp như mình thì không thấy nói đến. Công ty đang định mua misa nhưng mà thấy khó sửdụng quá.

Đối với DN xây lắp thì hạch toán cũng tương tự như vậy thôi. Bạn chú ý:
+ Khai báo các công trình hoàn thành là loại không liên quan đến kho hoặc dịch vụ để khi lập phiếu bán hàng không có bút toán Nợ 632/Có 156,155 đi kèm.
+ Khi xuất kho thì ghi Nợ TK 154 hoặc qua TK 6xx rồi tập hợp vào 154. Bạn có thể mở tiểu khoản TK 154 hay dũng mã thống kê, mã công việc để tập hợp CP theo từng công trình.

K

kaka10

Guest
27/5/08
43
0
6
38
TP.HCM
Bạn nào có phần mềm kế toán nào hay ko ? chỉ dùm mình với nhé ! mình đang muốn đổi phần mềm, hiện tại cty mình đang áp dụng phần mềm Misa mà bị lỗi .