cho em hỏi với !

• Thread starter bibi2005
  • Ngày gửi
B

bibi2005

Guest
23/1/07
51
0
6
Hà Nội
Chào mọi người cho em hỏi nôm na như thế này !. Công ty em thuộc sở hữu của mình sếp, sếp em tự bỏ vốn ra để kinh doanh, do vậy mà một tháng đôi ba lần sếp em yêu cầu thủ quĩ xuất tiền ra cho sếp để tiêu dùng cá nhân,ít thì 1 - 2 T nhiều thì vài chục T, mỗi lần sếp rút tiền em hạch toán TK 141, nhưng cứ treo mãi vào tài khoản này với số tiền hàng chục T, có thể lên đến 100T thì kỳ quá, có bác nào giúp em đưa cái khoản này vào đầu để nghe có vẻ hợp lý nhất. Em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
38
HCM-TB
Bó tay bạn ạ vì sếp bạn lại lấy ra để chi tiêu cá nhân thi làm sao được, nếu không thì lâu lâu bạn nhắc sếp bạn trả lại.
Còn không thì bạn làm một cuốn sổ theo dõi riêng tiền mặt để sếp coi còn trên sổ sách ktoán thì bạn coi như là sếp không ứng tiền nhưng cái này thì nguy lắm vì thuế mà kiểm tra thì tiêu mất.Còn không thì làm đơn xin nghỉ việc hihi.
Các bác có cách nào hay chi cho bạn ý đi nếu không bạn ấy lo quá nhịn ăn mất thôi cái này còn nguy hơn thuế sờ gáy nữa.

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Chuyện gì mà phải lo vậy bạn? Cứ ghi vào 141 đi cũng được chứ sao? Vốn Cty là bao nhiêu mà 100tr đã cho là nhiều vậy bạn? Nếu vốn của Cty có 150tr, tạm ứng tới 100 tr thì mới cần phải nghĩ, bạn cứ viết PC ra bình thường, thuế cũng không thắc mắc gì đâu (nếu như trong chi phí không có lãi vay phải trả cá nhân bên ngoài).

Sửa lần cuối:
V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
38
HCM-TB
Cái bác Son ktt này nhanh thật đấy nhỉ vừa mới thấy ở câu hỏi kia đã chạy qua đây rồi, mà bác sao mà vô tư thế chắc bác đi làm lâu rồi có kinh nghiệm đầy mình rồi nên tự tin quá chứ gì. Tủi thân quá khi nào em mới được tự tin như bác huhuhu.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Ko có gì mà phải hu... hu... cả, đây là chuyện thường ngày của cty gia đình mà. Tiền của sếp thì sếp cứ việc lấy, cái nào đã viết phiếu chi tạm ứng, thì viết phiếu thu lại cho hết, để cho gọn mai mốt sếp có ứng tiền thì khỏi lập phiếu chi tạm ứng khỏi theo dõi & mở sổ nữa cho khỏe.....he...he..

B

bibi2005

Guest
23/1/07
51
0
6
Hà Nội
úi trời, bác Đoàn Minh Trung chỉ dẫn em gì mà kỳ vây, không theo dõi nhỡ sau này sếp bảo tiền của tui đi đâu rùi thì em biết nói sao, chắc đành mở sổ theo dõi riêng như bạn Thanh Men mach nước quá, nhưng em thấy cách này cũng ko ổn lắm, có bác nào có cách khác hay hơn xin chỉ giáo.

M

member

Guest
16/5/07
2
0
0
41
Lê Trọng Tấn
Visa card

Chào các bác
Lần trước có hỏi các bác về visa card, nhưng em chưa nhận được câu trả lời, em đang cần gấp, mong các bác sớm giúp em: Giám đốc công ty em có nhận hàng từ nước ngoài và chỉ có mội loại giấy tờ là thẻ thanh toán bằng visa card, các bác cho em hỏi khi thanh toán bằng thẻ visa card có được tính vào chi phí hợp lý không?
Mong các bác sớm giúp em, cảm ơn các bác nhiều nhiều!
:freddy:

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Chào các bác
Lần trước có hỏi các bác về visa card, nhưng em chưa nhận được câu trả lời, em đang cần gấp, mong các bác sớm giúp em: Giám đốc công ty em có nhận hàng từ nước ngoài và chỉ có mội loại giấy tờ là thẻ thanh toán bằng visa card, các bác cho em hỏi khi thanh toán bằng thẻ visa card có được tính vào chi phí hợp lý không?
Mong các bác sớm giúp em, cảm ơn các bác nhiều nhiều!
:freddy:
Ko được! kỳ quá!

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Chào mọi người cho em hỏi nôm na như thế này !. Công ty em thuộc sở hữu của mình sếp, sếp em tự bỏ vốn ra để kinh doanh, do vậy mà một tháng đôi ba lần sếp em yêu cầu thủ quĩ xuất tiền ra cho sếp để tiêu dùng cá nhân,ít thì 1 - 2 T nhiều thì vài chục T, mỗi lần sếp rút tiền em hạch toán TK 141, nhưng cứ treo mãi vào tài khoản này với số tiền hàng chục T, có thể lên đến 100T thì kỳ quá, có bác nào giúp em đưa cái khoản này vào đầu để nghe có vẻ hợp lý nhất. Em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!

Nếu cty bạn có lãi thì cứ chia lãi cho sếp bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA