Tham gia BHXH, BHYT

• Thread starter nhoc_0912
  • Ngày gửi
N

nhoc_0912

Guest
15/12/06
59
0
0
41
Ha Noi
Cty em thành lập năm 2004 nhưng năm nay sếp mới có ý định đóng Bảo hiểm cho CNV. Các bác có bác nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này chỉ giúp em các thủ tục với ah. :beernow:
Cho em hỏi nếu năm naay cty mới tham gia đóng BH thì những năm trước liệu có bị truy thu ko ah?
Mà có văn bản nào liên quan đến BH các bác mách giúp em với vì sếp muốn nghiên cứu kỹtrước khi quyết định.Thks

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

ĐÔ THỊ LUYẾN

Guest
5/3/07
8
0
0
Quảng Ngãi
Neu nam nay cong ty ban dong BHXH thi ban lien he phong BHXH taï UBND quan noi Cty ban dat tru so.theo nhu minh biet thi BHXH se truy thu tu nam 2004 den khi Cty ban dong BH.:friend:

K

khanghoa

Guest
14/12/06
50
0
0
Bac Giang
Bạn đến phòng Lao động của quận nơi quản lý công ty bạn để đăng ký danh sách nhân viên của công ty (PLĐ giữ lại 01 bản, trả lại bạn 01 bản). Sau đó bạn đến BHXH của quận cán bộ ở đó sẽ hướng dẫn bạn cụ thể. Nhưng cụ thể gồm:
1. Quyết định thành lập công ty
2. Giấy phép đăng ký kinh doanh
3. Giấy phép cấp mã số thuế
4. Bảng chấm công của công ty
Ngoài ra Bảo hiểm cấp cho mình mẫu:
1. Giấy đăng ký tham gia BHXH
2. Giấy đăng ký tham gia BHYT
3. Danh sách lao động của đơn vị.
Có thể công ty bạn sẽ bị truy thu đó.

T

thuytinhhaitim

Guest
15/1/07
6
0
0
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi một chút nhé. Mình mới tham gia làm công việc liên quan đến BHXH mà....Vừa rồi mình có làm C45, C47 hàng tháng và C46 quý rồi, đã nộp đủ tiền rồi, nhưng số lượng người LĐ đóng BHXH chưa có sổ BHXH nhiều quá (người trước làm tồn đến bây giờ), bây giờ mình phải giải quyết đống tồn này, mình phải làm gì để được cấp sổ cho những người này bây giờ? Các bạn nói hộ nhé, các bước phải làm như thế nào nhé.
Xin cảm ơn và hậu tạ.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi một chút nhé. Mình mới tham gia làm công việc liên quan đến BHXH mà....Vừa rồi mình có làm C45, C47 hàng tháng và C46 quý rồi, đã nộp đủ tiền rồi, nhưng số lượng người LĐ đóng BHXH chưa có sổ BHXH nhiều quá (người trước làm tồn đến bây giờ), bây giờ mình phải giải quyết đống tồn này, mình phải làm gì để được cấp sổ cho những người này bây giờ? Các bạn nói hộ nhé, các bước phải làm như thế nào nhé.
Xin cảm ơn và hậu tạ.
Thủ tục làm sổ BH hả? Bạn lên cơ quan BH xin mẫu tờ khai đề nghị cấp sổ BHXH rồi về điền vào đó (mỗi người 3 bản đó nha), sau đó lại mang lên BH cùng với hợp đồng LĐ để cán bộ BH kiểm tra, nếu OK họ sẽ cộp cái dấu vào HDLD là đã làm thủ tục đóng BHXH. Sau đó mang những giấy tờ này lên BHXH thành phố HN - 142 Đội Cấn (nhớ đừng đi vào thứ 6 mất công vì thứ 6 họ ko tiếp khách đâu) để làm thủ tục, lúc này họ sẽ đưa mấy mẫu về khai, mua sổ BHXH cũng ở đây nhé (5k/quyển). Đối chiếu xong xuôi họ sẽ cho giấy hẹn bao nhiêu ngày sau đến lấy sổ.
Nói thì lằng nhằng thế nhưng bạn cứ lên đó hỏi sẽ rõ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA