Đăng ký khuyến mại

• Thread starter hikaru307
  • Ngày gửi
H

hikaru307

Sơ cấp
3/8/11
13
0
1
hcm
Mình có thắc mắc như sau : công ty mình là công ty phân phối sản phẩm X, mình muốn đưa hàng vào hệ thống chuỗi cửa hàng bán lẻ M , bên M có yêu cầu cty mình hỗ trợ khuyến mại sản phẩm trong tháng sinh nhật - giảm giá 40% giá bán lẻ cho khách hàng . Như vậy mình hay bên M có trách nhiệm phải đăng ký với sở công thương ? Do trong HD có quy định rõ trong tháng SN giảm giá cho khách hàng của bên M.

Mong các bạn giúp đỡ nhé . Cám ơn nhiều ,

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Bên cty bạn trực tiếp thực hiện giảm giá và KM, nên bên bạn đk rồi. Bên M chỉ là nơi cung cấp mặt bằng thôi chứ có liên quan gì tới hàng hóa đâu, mặc dù việc giảm giá do sự kiện bên M tổ chức.

H

Huyen Jimmy

Guest
13/10/14
4
0
1
34
các anh chị cho e hỏi với, cty e mua hàng để tặng khách hàng (ko đăng ký Sở công thương), thì e xuất hóa đơn gtgt như binh thường (theo giá mua phải k ạ), còn về hạch toán e hạch toán như sau:
1 mua hàng để tặng: Nợ 156,133/Có 331.
2. Xuất hàng tặng p/a doanh thu Nợ 641/Có 5118 (có pai theo giá vốn ko ạ???)(cty e theo QD48) có 33311 và giá vốn Nợ 632/Có 156.
Và e muốn hỏi kai nữa là cái chi phí của hàng tặng này đc tính vào chi phí của DN nhưng ko vượt quá 15% Tổng số chi phí được trừ, kais này e ko hiểu lắm, các a chị chỉ giúp e với, e cảm ơn. Anh chị giup e với e đang cần gấp ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA