Hỏi về việc ghi nội dung trên hoá đơn giá trị gia tăng

• Thread starter PHQuan
  • Ngày gửi
P

PHQuan

Guest
1/10/14
7
0
1
31
Nội dung em ghi trên hoá đơn giá trị gia tăng là : CameraBLC101 như vậy có hợp lý không ạ!! vì trên file Hàng Tồn Kho của e tên diễn giải là như vậy

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHQuan

Guest
1/10/14
7
0
1
31
Có cao thủ nào giúp em về phần này với :(

vanganh1

vanganh1

Trung cấp
Nội dung em ghi trên hoá đơn giá trị gia tăng là : CameraBLC101 như vậy có hợp lý không ạ!! vì trên file Hàng Tồn Kho của e tên diễn giải là như vậy
Quan trọng là hóa đơn đầu vào có giống vậy không? Diễn giải trên hàng tồn kho mình tự sửa đc mà.
bên bạn là cty thương mại hay sản xuất , hay nhập khẩu Camera?

P

PHQuan

Guest
1/10/14
7
0
1
31
Bên em là thương mại và dịch vụ !!! Nếu hoá đơn đầu vào như cũng là zậy thì sử dụng được phải không ạ

vanganh1

vanganh1

Trung cấp
Bên em là thương mại và dịch vụ !!! Nếu hoá đơn đầu vào như cũng là zậy thì sử dụng được phải không ạ
Đối với thương mại thì đầu vào ghi sao, đâu ra phải ghi như vậy, trừ trường hợp bạn có đăng ký với cơ quan thuế có quy cách :
Ví dụ : Đơn vị tính là cái với kiện. (VD : 1 kiện = 10 cái chẳng hạn).
Riêng trường hợp của bạn thì ghi được nhé!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Bạn ghi như thế là ko đầy đủ mặc dù lúc nhập hàng chỉ ghi CameraBLC101, mình gỉa sử chức năng là máy chụp hình, thì bạn phải ghi trên hóa đơn máy chụp hình CameraBLC101
Tương tự như cách ghi hóa đơn bên ngành hóa chất, hầu hết là tên nước ngòai, khi xuất hóa đơn phải ghi
VD: Hóa chất NaOH....

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Đã có quy định về tên hàng hóa khi viết hóa đơn, vì vậy theo mình bạn cần phải rõ ràng nhãn hiệu, mã sản phẩm theo quy ước của nhà sản xuất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA