Kê khai thuế TNDN bắt buộc phải lãi?

• Thread starter ketoankinhcan
  • Ngày gửi
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Chào các anh/chị!
Các anh/chị choem hỏi, có phải khi mình đký tạm nộp thuế TNDN nghĩa là năm đó bắt buộc DN phải lãi chút đỉnh phải không ạ?
Giúp em với nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào các anh/chị!
Các anh/chị choem hỏi, có phải khi mình đký tạm nộp thuế TNDN nghĩa là năm đó bắt buộc DN phải lãi chút đỉnh phải không ạ?
Giúp em với nha!
Quy định nào thế, lãi hay lỗ thì do tình hình hoạt động của DN chứ ai bắt phải lãi được trong khi lỗ, như thế thiiiiiiii quá vo lý, nhưng nếu lỗ nhiều quá mà ko giải trình được thuế sẽ sờ gáy, mà như thế thì tốt nhất nên giải thể

H

huongkt83

Trung cấp
15/1/07
90
0
0
41
Hà Đông
Chào các anh/chị!
Giúp em với nha![/QUOTE
Đã kinh doanh thì phải có lỗ lãi chứ bạn
Đâu cứ bôp thuế TNDN tạm tính là phải có lãi đâu bởi thực tế nếu lỗ thì vẫn phải hạch toán là lỗ,nếu lỗ mà lại hạch toán là lãi chút đỉnh thì thành ra bạn làm không đúng quy tắc của kế toán a bạn.

K

khanghoa

Guest
14/12/06
50
0
0
Bac Giang
Chẳng có bộ luật nào quy định kinh doanh phải có lãi đâu bạn à.

L

levy

Guest
Chẳng có bộ luật nào quy định kinh doanh phải có lãi đâu bạn à.

Nhưng nếu bạn làm tờ khai thuế TNDN mà Lỗ thì bạn sẽ thấy ngay thôi, cái gì sẽ xảy ra sau đó.hihihi, Cán bộ quản lý thuế sẽ bắt bạn phải làm lại ngay====>Mất thời gian chỉnh lại.Tốt hơn hết làm mình nên làm có lãi. Lãi ít hay nhiều là do mình thích.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA