Tờ khai thuế môn bài

• Thread starter xuanthao91
  • Ngày gửi
X

xuanthao91

Guest
20/6/12
5
1
3
33
lam dong
anh/ chị cho em hỏi, tờ khai thuế môn bài là đầu mỗi năm mình đều khai rồi đi nộp phải không ạ, nộp qua mạng thì nộp như thế nào ạ, công ty của e có cả chi nhánh nữa thì mình khai như thế nào, e mới đi làm không có kinh nghiệm nhiều..hixx

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
anh/ chị cho em hỏi, tờ khai thuế môn bài là đầu mỗi năm mình đều khai rồi đi nộp phải không ạ, nộp qua mạng thì nộp như thế nào ạ, công ty của e có cả chi nhánh nữa thì mình khai như thế nào, e mới đi làm không có kinh nghiệm nhiều..hixx
Bạn chỉ phải làm tờ khai thuế môn bài lúc DN mới thành lập, căn cứ trên mức vốn điều lệ sẽ tương ứng với mức thuế môn bài phải nộp, nếu DN có chi nhánh phải nộp thuế môn bài cho cả chi nhánh, qua đầu năm sau nếu ko có sự thay đổi về vốn điều lệ thì bạn ko cần làm tờ khai thuế môn bài, mà chỉ cần lên kho bạc (hay ngân hàng) nộp thuế môn bài thui, tờ khai thuế môn bài bạn nộp trực tiếp lên bộ phận một cửa của CCT

beckentan

beckentan

Cao cấp
Chỉ nộp tờ khai thuế môn bài một lần lúc thành lập doanh nghiệp, các năm còn lại không thay đổi về vốn điều lệ thì chỉ cần đem bảng kê nộp thuế lên ngân hàng nộp thuế thoy. Thời hạn từ 1/1 - 30/1 năm sau ak

M

myalyf

Sơ cấp
6/8/09
8
0
1
38
bmt
bạn nào cho giúp mình cái thông tin về quy định này với, bên mình không có thay đổi nên đầu năm chỉ đi nộp thuế môn bài thôi chứ không nộp tờ khai, giờ bị cơ quan thuế gửi thông báo là mình không nộp tờ khai thuế môn bài

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA