Không tìm thấy tờ khai hàng nhập khẩu

• Thread starter lekima
  • Ngày gửi
L

lekima

Guest
6/7/06
25
2
0
Ha Noi
Công ty em có nhập lô hàng từ Thái lan về từ khoảng thời gian tháng 4 đến tháng 6 năm 2006 và đã xuất bán. Bây giờ em làm báo cáo quyết toán thì phát hiện ra không có tờ khai cũng như các chứng từ có liên quan đến việc nhập khẩu lô hàng đó. Em nghi ngờ là do kế toán cũ làm mất nên nhờ tìm trên Cục hải Quan HP nhưng hoàn toàn không có một dấu vết gì để lại. Thế là thế nào các anh chị ơi? Chẳng lẽ ko có tờ khai mà công ty em vẫn nhập được hàng? Phòng XNK của bên em thì khẳng định là có làm tờ khai thì mới nhập được hàng. Trên chứng từ ngân hàng cũng có khoản tiền chuyển ra nước ngoài để mua lô hàng này nhưng vẫn còn nợ tờ khai và hóa đơn thương mại. Em chỉ tìm thấy mỗi hóa đơn thương mại gốc do bên bán chuyển về và hợp đồng ngoại thôi. Ngân hàng cũng đang đòi tờ khai, còn đầu vào của lô hàng này nữa chứ! Em chẳng còn biết phải làm sao nữa, oái oăm quá!!! Giúp em với các bác ui!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Thế không hạch toán sổ sách kế toán khi xảy ra nghiệp vụ ah?
Bạn tìm lại nếu có số tờ khai bạn có thể làm công văn xin cục hải quan nơi bạn làm thủ tục thông quan lô hàng xin bản photo. Giờ thì hơi khó đấy vì hải quan hết năm rồi thì đóng gói giờ này mà đi tìm photo lại cho bạn.
hic!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA