Bảng Cân đối Kt Cho Doanh Nghiệp Mới Thành Lập

• Thread starter tamhuynh
  • Ngày gửi
T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
45
ho chi minh
Kế toán cty mình đã làm bảng cân đối kế toán 2006.Vì là doanh nghiệp mới thành lập vào tháng 6/2006 nên cột số đầu năm để trống.Tuy nhiên 1 nhân viên ở sở kế hoạch và đầu tư nói nó sai vì phải có các số liệu đầu kỳ lúc mới thành lập và ghi ở côt " số đầu năm".Kế toán mình thì cho rằng đó chỉ là số phát sinh chứ không phải số dư cuối năm

Mình nghĩ kế toán của mình đúng phải không các bạn ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Kế toán cty mình đã làm bảng cân đối kế toán 2006.Vì là doanh nghiệp mới thành lập vào tháng 6/2006 nên cột số đầu năm để trống.Tuy nhiên 1 nhân viên ở sở kế hoạch và đầu tư nói nó sai vì phải có các số liệu đầu kỳ lúc mới thành lập và ghi ở côt " số đầu năm".Kế toán mình thì cho rằng đó chỉ là số phát sinh chứ không phải số dư cuối năm

Mình nghĩ kế toán của mình đúng phải không các bạn ?

Công ty mới thành lập, số liệu đầu năm đều bằng 0, kế toán làm đúng rồi, giải thích lại cho nhân viên ở Sở ... hiểu.

tanphuc

tanphuc

Con trai miệt vườn
22/12/06
211
1
18
Tp.HCM_Tp.Mỹ Tho
Cty bạn là loại hình DN gì mà nộp BCTC ở sở KHĐT vậy,
chắc nhân viên ở sở đó mới vào làm quá.

levanton

levanton

Cao cấp
Cty bạn là loại hình DN gì mà nộp BCTC ở sở KHĐT vậy,
chắc nhân viên ở sở đó mới vào làm quá.

Các doanh nghiệp trên toàn quốc , sau khi lập báo cáo tài chính đều nộp cho cơ quan cấp giấy đăng ký kinh doanh ( Sở Kế hoạch và đầu tư) theo Luật doanh nghiệp, Riêng ở Tp HCM, không biết có tỉnh, thành phố nào nữa không, sở KH và đầu tư quá tải nên chuyển giao cho các Phòng thống kê nhận báo cáo này.

saomai1325

saomai1325

Guest
18/1/07
135
0
0
TP. Hồ Chí Minh
mình cũng thấy bạn tan phuc nói đúng vì sao lại nộp BCTC ở SKHĐT.

S

son_ktt

Guest
25/11/06
341
0
0
Ha Noi
Theo quy định, các doanh nghiệp phải nộp báo cáo cho cơ quan thuế, cơ quan cấp giấy DKKD (Sở KHDT), cơ quan thống kê, cơ quan quản lý cấp trên (nếu có).

Tun202

Tun202

Trung cấp
15/3/07
85
0
6
43
Hanoi
Ngày 31/3 là hạn nộp BCTC cho cp thuế.
Ngoài ra bạn phải nộp cho cp thống kê, cp quản lý cấp trên và cả Sở KH&ĐT nữa bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA