Mở tk ngân hàng

• Thread starter thienthan3006
  • Ngày gửi
T

thienthan3006

Sơ cấp
10/10/09
21
0
1
38
ha noi
Cả nhà cho mình hỏi cty mình mới thành lập và tính thuế theo PP trực tiếp. không có phát sinh doanh thu gì, k có giao dịch gì qua ngân hàng thì có bắt buộc phải mở tk ngân hàng k. mình thấy mấy người làm dịch vụ kê khai thuế qua mạng bảo là bây giờ không có phát sinh gì cũng phải mở TK ngân hàng để báo cáo lên thuế.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Đối với các DN mới thành lập, trong biên bản làm việc ban đầu cũng bắt buộc DN phải mở TK ngân hàng và thông báo với cơ quan thuế, bạn đừng sợ cứ mở theo quy định đi, sau này DN sẽ có dịp sd đó.

C

chuot1318610

Guest
3/12/13
2
0
1
Gia lai
Đối với các DN mới thành lập, trong biên bản làm việc ban đầu cũng bắt buộc DN phải mở TK ngân hàng và thông báo với cơ quan thuế, bạn đừng sợ cứ mở theo quy định đi, sau này DN sẽ có dịp sd đó.
vậy thông báo với cơ quan thuế bằng mẫu 08 đúng ko bạn?? nộp qua mạng được phải ko bạn?
Cảm ơn!

T

tintinQ

Guest
2/10/14
28
20
3
34
vậy thông báo với cơ quan thuế bằng mẫu 08 đúng ko bạn?? nộp qua mạng được phải ko bạn?
Cảm ơn!
Bạn điền thông tin vào Mẫu 08 rồi mang lên chi cục thuế quản lý nộp. Sau khi nhân viên thuế xem và đóng dấu xác nhận là xong,

• Like
Reactions: linhlinh96
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Cảm ơn!
Bạn lấy mẫu 08 từ TT156/2013-TT-BTC, làm 2 bản đem nộp trực tiếp ở CCT, sau khi họ xác nhận, bạn mang một bản về lưu để sau này trình với thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA