Hồ Sơ hủy hóa đơn

• Thread starter bipbip26
  • Ngày gửi
B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
Mn ơi cho mình hỏi, m mới mua quyển hóa đơn thông thường trên thuế, mới dùng đc 6 số.Nhưng giờ mình muốn hủy các tờ còn lại thì mình cần phải làm những giấy tờ thủ tục j vậy ạ
Cảm ơn mn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
beckentan

beckentan

Cao cấp
Bạn chuẩn bị các hồ sơ sau:

Đính kèm

• BANG KE - TB KET QUA HUY.xls
    31 KB · Lượt xem: 141
  • BIEN BAN HUY HOA DON.doc
    31.5 KB · Lượt xem: 174
  • Q- THANH LAP HÔ-I -Ô-NG HUY H-.doc
    35 KB · Lượt xem: 207
  • Thong bao huy hoa don.doc
    61 KB · Lượt xem: 146
  • thong bao phat hanh hoa don.doc
    53 KB · Lượt xem: 131
B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
Bạn chuẩn bị các hồ sơ sau:
Em cảm ơn ạ, nhưng anh ơi, có nhất thiết phải lập hội đồng hủy hóa đơn không ạ,hội đồng gồm giám đốc và 1 người khác tùy ý đc ko.Mà anh có mẫu công văn trình bày sai sót xin nộp lại báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ko ạ, a gửi cho em xin với

beckentan

beckentan

Cao cấp
Cũng tùy cơ quan thuế quản lý nữa bạn, nếu cơ quan thuế bên bạn bắt buộc phải lập hội đồng hủy hóa đơn thì bạn phải lập rồi, ghi GĐ với ngkhac cũng đc. hihi
Còn về BCTHSDHD thì nếu trong thời hạn thì làm lại báo cáo đúng rồi nộp lại thôi hà, khỏi làm công văn giải trình, còn quá thời hạn thì mình không rành lắm, tại đó h chưa bị vấn đề này bao giờ.

B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
Cũng tùy cơ quan thuế quản lý nữa bạn, nếu cơ quan thuế bên bạn bắt buộc phải lập hội đồng hủy hóa đơn thì bạn phải lập rồi, ghi GĐ với ngkhac cũng đc. hihi
Còn về BCTHSDHD thì nếu trong thời hạn thì làm lại báo cáo đúng rồi nộp lại thôi hà, khỏi làm công văn giải trình, còn quá thời hạn thì mình không rành lắm, tại đó h chưa bị vấn đề này bao giờ.
Tại vì quá hạn rồi a ạ.hihi.Thanks a nha :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA