Hỏi về việc huỷ hoá đơn !!!

• Thread starter PHQuan
  • Ngày gửi
P

PHQuan

Guest
1/10/14
7
0
1
31
Trường hợp 1 : Trong lúc lấy hoá đơn ra khỏi cuốn em đã làm rách 1 góc ( còn nguyên 3 liên chưa xé) và sau này kế toán mới vào lúc sắp xếp hoá đơn đã không biết xé liên ra. Vậy bây giờ phải giải quyết thế nào ạ!!

Trường hợp 2 : Em in hoá đơn ngược chiều nên đã để lại cuối quý báo huỷ ( còn nguyên 3 liên) và cũng tương tự đã bị kế toán mới xe liên ra. Vậy bây giờ phải làm sao ạ !!

Mong các anh chị giúp em

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Trường hợp 1 : Trong lúc lấy hoá đơn ra khỏi cuốn em đã làm rách 1 góc ( còn nguyên 3 liên chưa xé) và sau này kế toán mới vào lúc sắp xếp hoá đơn đã không biết xé liên ra. Vậy bây giờ phải giải quyết thế nào ạ!!

Trường hợp 2 : Em in hoá đơn ngược chiều nên đã để lại cuối quý báo huỷ ( còn nguyên 3 liên) và cũng tương tự đã bị kế toán mới xe liên ra. Vậy bây giờ phải làm sao ạ !!

Mong các anh chị giúp em

TH HĐ hủy mà đã xé khỏi quyển HĐ thì bạn phải làm BB hủy HĐ giữa bên bạn và bên mua kí kết

• Like
Reactions: PHQuan
P

PHQuan

Guest
1/10/14
7
0
1
31
TH HĐ hủy mà đã xé khỏi quyển HĐ thì bạn phải làm BB hủy HĐ giữa bên bạn và bên mua kí kết
ý của anh là TH 2 phải không ạ !! còn TH 1 tờ hoá đơn chưa có in gì hết thì phải giải quyết sao ah

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
ý của anh là TH 2 phải không ạ !! còn TH 1 tờ hoá đơn chưa có in gì hết thì phải giải quyết sao ah

TH1 mình k rành lắm, bạn có thể call cho quản lý thuế để hỏi cho rõ nhé

• Like
P

PHQuan

Guest
1/10/14
7
0
1
31
TH1 mình k rành lắm, bạn có thể call cho quản lý thuế để hỏi cho rõ nhé
ah anh cho em hỏi kĩ xíu là TH2 chỉ xé liên xanh ra thui còn liên đỏ vs liên trắng dính nhau vậy khi thuế kiểm tra có phạt không anh ?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
ah anh cho em hỏi kĩ xíu là TH2 chỉ xé liên xanh ra thui còn liên đỏ vs liên trắng dính nhau vậy khi thuế kiểm tra có phạt không anh ?

cứ xé 1 liên nào ra bất kì đều phải làm BB hủy bạn ah, nếu bạn k làm khi ktra thuế phạt đó

• Like
nguyenduy2702

nguyenduy2702

Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu...

Trường hợp 1: Nếu xé liên ra mà chưa làm mất --> không sao hết. Bạn lấy ghim bấm ngược lại vào cuốn hóa đơn để đừng làm thất lạc và mất.
Nếu xé liên ra (không biết cả 3 liên hay 1 liên) và đã làm mất --> xử phạt hành chính theo quy định về hóa đơn chứng từ theo khoản 4 điều 11 thông tư số 10 /2014/TT-BTC
Trường hợp 2: Cũng tương tự TH1 nếu làm mất và chưa làm mất hóa đơn. Nếu bạn đã xuất hóa đơn khác cho khách rồi thì cứ lưu lại bằng cách ghim vào cuốn. Thuế không làm khó dễ trường hợp này đâu

Bạn vẫn phải làm thủ tục hủy hóa đơn bình thường nha!!!

• Like
Reactions: nttamdan and PHQuan
0

0965204575

Guest
29/9/14
22
2
3
34
hoa don 3 lien mà bị mat 1 liên thi cũng bị phạt

nguyenduy2702

nguyenduy2702

Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu...
hoa don 3 lien mà bị mat 1 liên thi cũng bị phạt

Nếu hóa đơn đó chưa được lập (chưa ghi gì lên trên đó) mà bị mất liên 1 (lưu tại cuốn) và liên 2 (giao khách hàng) thì chắc chắn bị phạt. Còn liên 3 hay liên 4 mà cty lập thêm để lưu hành nội bộ mình nghĩ là vẫn bị phạt.

Nhưng còn tùy cách bạn xử lý vấn đề như thế nào để thuế không biết và không phạt lại là skill của bạn!!!

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
khéo léo rán vào và gập ghim chặt. còn nếu có người nhận thì làm BB hủy đi xin chữ ký của người mua hàng

N

nguyen thi ngoc hieu

Guest
17/3/15
1
0
1
35
May anh chi cho e hoi.cty e la cty to chuc hội Cho co phat hanh 5000 ve de ban ve vao cog. khi ket thuc hoi cho ve con ton nhiu nhung k lien tuc. (vd:ton so 100 den150.ton 200 de 215 ) nge noi ket thuc hoi cho fai lam quyet toan ve va bao cao tinh hình su dung hoa don nhung e chua biet cach lam..anh chi nao biet giúp e voi

N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh
BCTHSDHD năm 2014 có nộp kg vậy mọi người?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA