Kê khai thuế GTGT bán ra 0% trên HTKK.Có phải kê thêm phụ lục 01-3/GTGT

• Thread starter jennanguyen
  • Ngày gửi
J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Chào các anh chị. Xin giúp đỡ em với.
Tháng 09/2014 vừa rồi, công ty em có xuất hóa đơn bán cho khu chế xuất nên VAT 0%.
Em thấy theo thông tư 119 thì khi hàng hóa bán ra VAT 0%, thì không cần phải kê thêm phụ lục 01-3/GTGT nữa.
Nhưng em làm trong HTKT 3.2.5 nó báo lỗi phải làm Phụ lục 01-3/GTKT.
Mà công ty em là xuất khẩu dịch vụ, nên không có tờ khai hải quan. Vậy phụ lục em bỏ trống phần hóa đơn xuất khẩu với phần tờ khai hải quan có sao không các anh chị.
Rất mong sự giúp đỡ của các anh chị.
Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MrNobody

Sơ cấp
7/8/13
49
2
8
Ha Noi
Có thể có hoặc không cũng được bạn nhé, từ 01/09/2014 Doanh nghiệp có thể chọn kê khai theo mẫu cũ hoặc theo hướng dẫn TT 119. Hiện tại HTKK 3.2.5 chưa Update được hết các biểu mẫu mới nên báo lỗi vậy, bạn cứ in ra bình thường và vẫn nộp được.

J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Có thể có hoặc không cũng được bạn nhé, từ 01/09/2014 Doanh nghiệp có thể chọn kê khai theo mẫu cũ hoặc theo hướng dẫn TT 119. Hiện tại HTKK 3.2.5 chưa Update được hết các biểu mẫu mới nên báo lỗi vậy, bạn cứ in ra bình thường và vẫn nộp được.
Cảm ơn anh.
Vậy em vẫn lấy mẫu cũ của phụ lục 01-1/GTGT và không làm thêm phụ lục 01-03/GTGT vẫn được hả anh.
Hay là mình lấy mẫu mới phụ lục 01-1/GTGT theo thông tư 119.
Công ty em đang thêm một số ngành vào giấy phép kinh doanh, tới ngày 16/10 mới có giấy phép ĐKKD mới. mà em xuất hóa đơn cho ngành đang thêm đó trước khi có giấy phép ĐKKD có sao không anh.
Em lỡ xuất hóa đơn mất rồi.
Cảm ơn anh nhiều

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Cảm ơn anh.
Vậy em vẫn lấy mẫu cũ của phụ lục 01-1/GTGT và không làm thêm phụ lục 01-03/GTGT vẫn được hả anh.
Hay là mình lấy mẫu mới phụ lục 01-1/GTGT theo thông tư 119.
Công ty em đang thêm một số ngành vào giấy phép kinh doanh, tới ngày 16/10 mới có giấy phép ĐKKD mới. mà em xuất hóa đơn cho ngành đang thêm đó trước khi có giấy phép ĐKKD có sao không anh.
Em lỡ xuất hóa đơn mất rồi.
Cảm ơn anh nhiều
Không sao vì dự thảo luật dn mới sắp thông qua (thực hiện trước, thông báo ngành nghề sau...miễn ko phải nn bị cấm)

• Like
Reactions: jennanguyen