Gộp sổ bảo hiểm

• Thread starter phuongthao2988
  • Ngày gửi
P

phuongthao2988

Guest
11/3/10
1
0
1
35
Quảng Nam
Các anh chị cho em hỏi,
Trước đây em làm ở 2 công ty cũ đều có sổ bảo hiểm, khi nghỉ làm em cũng đã được chốt và nhận lại sổ.
Hiện nay em làm ở công ty mới, nhưng công ty mới thì phải 12 tháng mới được đóng bảo hiểm, mà em thì đang mang thai,
Vậy các anh chị cho em hỏi, nếu em làm đến tháng thứ 12 (lúc đó em mang thai được 5 tháng rồi) công ty mới sẽ đóng bảo hiểm cho em và gộp luôn 2 sổ cũ nữa, rồi 4 tháng sau em đi sinh thì có được hưởng chế độ bảo hiểm thai sản không ạ.
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi,
Trước đây em làm ở 2 công ty cũ đều có sổ bảo hiểm, khi nghỉ làm em cũng đã được chốt và nhận lại sổ.
Hiện nay em làm ở công ty mới, nhưng công ty mới thì phải 12 tháng mới được đóng bảo hiểm, mà em thì đang mang thai,
Vậy các anh chị cho em hỏi, nếu em làm đến tháng thứ 12 (lúc đó em mang thai được 5 tháng rồi) công ty mới sẽ đóng bảo hiểm cho em và gộp luôn 2 sổ cũ nữa, rồi 4 tháng sau em đi sinh thì có được hưởng chế độ bảo hiểm thai sản không ạ.
Em cảm ơn.

không được bạn ah, vì quy định hưởng BHTS là bạn phải đóng BH trong vòng 6 tháng, bạn gộp 2 sổ mà đóng ngắt quãng thì cũng k được chấp nhận, nếu bạn muốn hưởng BHTS thì theo mình bạn nên đóng nhờ BH ở cty cũ đi, đóng sớm may ra còn kịp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA