xóa hóa đơn

• Thread starter nguyethd92
  • Ngày gửi
nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
Mọi người ơi giúp e
Do sếp đi vắng nên sếp ký trước 3 hóa đơn, Ngày 7/9 thì dùng 1 hóa đơn rồi, nhưng đến ngày 12/9 thì bên e thay đổi giám đốc nên 2 hóa đơn còn lại kia phải gạch đi, nhưng e chưa viết cái gì cả. chỉ gạch đi thôi, khi em khai vào htkk thì phần ngày tháng nó lại thông báo là kê không đúng,(vì e ko viết gì nên ko kê ngày tháng), Vậy e phải làm thế nào ạ? Em viết ngày linh tinh vào đấy có được không???

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanhbct

Trung cấp
21/12/11
56
4
8
Hòa Bình
Đối với các hóa đơn xóa, hủy bạn không phải kê khai trên tờ khai bán ra!
Bạn chỉ kê khai số hóa đơn xóa bỏ trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn hàng quý thôi!
Chúc bạn thành công!

nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
Đối với các hóa đơn xóa, hủy bạn không phải kê khai trên tờ khai bán ra!
Bạn chỉ kê khai số hóa đơn xóa bỏ trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn hàng quý thôi!
Chúc bạn thành công!

mình nghe mọi ng nói là vẫn phải kê trên hđ bán ra, chị kt cũ cũng làm như vậy, :(

nguyenduy2702

nguyenduy2702

Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu...
mình nghe mọi ng nói là vẫn phải kê trên hđ bán ra, chị kt cũ cũng làm như vậy, :(

Bạn cứ làm theo ketoanhbct là oki đó bạn. Chị kế toán cũ chắc nói nhầm hay sai sót gì đó. Chứ hóa đơn hủy, xóa mình không kê khai mà chỉ báo cáo thôi nha bạn.

K

ketoanhbct

Trung cấp
21/12/11
56
4
8
Hòa Bình
Không phải kê khai đâu bạn nhé! Bạn có thể gọi điện đến bộ phận một cửa chi cục thuế quản lý hỏi để đảm bảo chắc chắn!

nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
Không phải kê khai đâu bạn nhé! Bạn có thể gọi điện đến bộ phận một cửa chi cục thuế quản lý hỏi để đảm bảo chắc chắn!
Có thông tư nào ko, chỉ mình với . Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA