Hóa đơn kèm theo bảng kê

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Cả nhà cho mình hỏi ,hôm bữa giờ mình ghi hóa đơn bán hàng nhiều hơn số dòng mình đều kèm theo bảng kê làm như file dưới nhưng giờ mình sợ sai ,thấy lo ,cả nhà cho mình hỏi mình ghi hóa đơn theo bảng kê vậy có đúng ko,cũng mới đi làm tự mày mò,không biết đúng hay sai,mong cả nhà giúp đỡ.

Đính kèm

• Hoadonbanhangkembangke.xls
    33.5 KB · Lượt xem: 363
Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cả nhà cho mình hỏi ,hôm bữa giờ mình ghi hóa đơn bán hàng nhiều hơn số dòng mình đều kèm theo bảng kê làm như file dưới nhưng giờ mình sợ sai ,thấy lo ,cả nhà cho mình hỏi mình ghi hóa đơn theo bảng kê vậy có đúng ko,cũng mới đi làm tự mày mò,không biết đúng hay sai,mong cả nhà giúp đỡ.

bạn có thể tham khảo điều bạn thắc mắc ở Điều 19 TT 39/2014/TT-BTC về Hóa đơn chứng từ nhé

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
mình cũng xem rồi mà TT chỉ nói mục tên hàng chỉ ghi tên đặc trưng các mục còn lại không nói,số lượng và thành tiền mình tổng hợp lại của các mã ,còn đơn giá mình để trống vì đơn giá khác nhau,không biết có đúng không?

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
mình cũng xem rồi mà TT chỉ nói mục tên hàng chỉ ghi tên đặc trưng các mục còn lại không nói,số lượng và thành tiền mình tổng hợp lại của các mã ,còn đơn giá mình để trống vì đơn giá khác nhau,không biết có đúng không?

bạn search các mẫu bảng kê kèm HĐ trên mạng rùi về chắt lọc nhé
Mình ví dụ như sau:
Bang Ke hoa don
theo hoa don so …. ngay ...

Nguoi ban hang :
Dia chi :
MST:
Nguoi mua hang :
Dia chi :
MST :

Stt Ten hang DVT So luong Gia ban vnd Thanh tien vnd
1 -
2 -
3 -
4 -
5 -
6 -
7 -
3 -
4 -
10 -
11 -
4 -
5 -
6 -
7 -
8 -
9 -
10 -
11 -
12 -
13 -
14 -
Tong tien hang -
Thue GTGT 10% -
Tong thanh toan -

Người mua hàng Người bán hàng Thủ trưởng đơn vị

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
cảm ơn bạn nha ,bảng kê thì mình biết cách lập rồi,mình còn thắc mắc các cột trong hóa đơn khi ghi từ bảng kê vô đó bạn ,mình search xem sao đã.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
cảm ơn bạn nha ,bảng kê thì mình biết cách lập rồi,mình còn thắc mắc các cột trong hóa đơn khi ghi từ bảng kê vô đó bạn ,mình search xem sao đã.

k có gì đâu bạn, bạn cứ search mạng đi, có gì k hiểu lại vào hỏi mọi ng giải đáp giúp

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
vi ngot doi moi (Trong tình yêu, làm sao biết ai yêu chân thành...)
Mình góp ý với bạn một chút
Trường hợp hàng hoá bán ra gồm nhiều chi tiết, mẫu mã, kích thước....khác nhau, thì trên hoá đơn ng ta chỉ ghi đại diện cho một nhóm hàng, kèm với bảng kê đi kèm là trong mỗi nhóm hàng gồm những gì
Hoá đơn của bạn các hàng hóa độc lập nhau, tại sao ko chọn cách xuất thành nhiều hoá đơn cho dể quản lý, bạn sợ hao hoá đơn ah ?, việc cứ kẹp kẹp chung vào hoá đơn như thế nếu chẳng may thất lạt thì cũng hơi mệt đó.

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Theo mình nghĩ bảng kê là phần chi tiết cho hóa đơn bạn xuất, nên nội dung trong bảng kê như tên đơn vị mua, bán, hàng hóa bạn cứ lập giống như 1 cái hóa đơn bình thường. phần trên cung bạn ghi là Bảng kê hóa đơn bán hàng/ Kèm theo hóa đơn số...ngày... là được. Còn phần tên hàng hóa thì bạn xuất bao nhiêu hàng độc lập thì mình ghi bằng ấy hàng. :)

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
ooh,hàng cty mình nhiều mã hàng mình ghi nhiều sợ lộn mã hàng nên mình kẹp theo bảng kê,mà mình ghi hóa đơn vậy có đúng không các bạn?

H

Hoang Gia Nghia

Sơ cấp
9/10/14
1
0
1
38
Bạn làm bảng kê kèm hóa đơn là được mà

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Tại vì mình không ghi đơn giá trên hóa đơn BH ,mà SL và TTiền mình cũng ghi tổng lại,không biết có sao k ?

A

anhnguyettam

Guest
9/10/14
19
4
3
35
Cái này thì bên mình làm suốt vì khi bán hàng khách hàng lấy nhiều hàng mà số dòng trong hóa đơn không đủ nên thường xuyên làm bảng kê
Trogn hóa đơn đó thì ở cột thứ tự mình ghi số1, còn cột tên hàng thì mình ghi là hàng hóa (kèm theo bảng kê chi tiết hàng hóa ngày.../.../ 2014 còn cột thành tiền thì ghi tổng số tiền hàng chưa thuế là ok mình làm vậy suốt các ông ở thuế thanh tra còn chẳng thèm xem bảng kê đó có cái gì và họ chỉ cần mình ghi dúng tiền hàng tiền thuế và tổng tiền thanh toán là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA