CHI PHÍ ĐƯỢC TRỪ

• Thread starter beckentan
  • Ngày gửi
beckentan

beckentan

Cao cấp
Chào cả nhà kế toán, em có 3 hóa đơn sau, cả nhà tư vấn hộ em cần bổ sung thêm chứng từ gì để hợp lý hóa chi phí với ạ:
1. Hóa đơn bánh trung thu (Trên hóa đơn ghi nội dung là: Bánh trung thu các loại): Chi phí này là chi cho hoạt động chăm sóc khách hàng.
2. Hóa đơn tiền xăng (Trên hóa đơn ghi nội dung là: Xăng 92): Cp này là chi cho hoạt động vận chuyển hàng giao cho các KH nội ô.
3. Hóa đơn vận chuyển (Trên hóa đơn ghi nội dung là: Thanh toán cước vận chuyển): Hóa đơn này do công ty ở Hà Nội xuất mà bên mình thì không có mua hàng hay bán hàng ở Hà Nội, chỉ giao dịch các tỉnh miền tây thôi.
Ngoài ra còn các hóa đơn công tác phí ghi với nội dung là: Thuê phòng nghỉ - CP này do nhân viên sale đi thị trường mang về. Các chi phí trên chỉ có một chứng từ duy nhất là hóa đơn nên em không biết là có đủ điều kiện đưa vào chi phí hợp lý không a.
Rất mong nhận được sự tư vấn

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenduy2702

nguyenduy2702

Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu...
Chào cả nhà kế toán, em có 3 hóa đơn sau, cả nhà tư vấn hộ em cần bổ sung thêm chứng từ gì để hợp lý hóa chi phí với ạ:
Ngoài ra còn các hóa đơn công tác phí ghi với nội dung là: Thuê phòng nghỉ - CP này do nhân viên sale đi thị trường mang về. Các chi phí trên chỉ có một chứng từ duy nhất là hóa đơn nên em không biết là có đủ điều kiện đưa vào chi phí hợp lý không a.
Rất mong nhận được sự tư vấn

Cái này bạn quy định rõ trong hợp đồng, hoặc cty có quy định rõ là chi phí khách sạn khi sale sẽ do cty thanh toán lại sau là oki.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA