Ghi sổ kế toán chi tiết

• Thread starter morningstar
  • Ngày gửi
morningstar

morningstar

SIMPLE LIFE
23/1/07
99
0
0
Nơi con tầu ra khơi
Ở cty mình vẫn làm sổ sách KT bằng tay. Nhưng mình lại làm hết trên Excel. Cuối mỗi kỳ mình điều chỉnh, kiểm tra rồi vào sổ. Mình đã vào xong sổ cái và làm xong báo cáo TC. Nhưng mình vẫn chưa vào sổ chi tiết của từng tài khoản. Cho mình hỏi là quyển sổ kế toán chi tiết đấy mỏng như vậy, mình phải ghi thế nào cho đủ. Vì sổ chỗ mình chi cục thuế đóng dấu giáp lai ở các trang nên mình không photo thêm được. Các bạn thường ghi sổ đó thế nào chỉ cách cho mình với(mình hạch toán theo hình thức chứng từ ghi sổ). Các bạn trả lời giúp mình nhé. Mình đang cần gấp. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ở cty mình vẫn làm sổ sách KT bằng tay. Nhưng mình lại làm hết trên Excel. Cuối mỗi kỳ mình điều chỉnh, kiểm tra rồi vào sổ. Mình đã vào xong sổ cái và làm xong báo cáo TC. Nhưng mình vẫn chưa vào sổ chi tiết của từng tài khoản. Cho mình hỏi là quyển sổ kế toán chi tiết đấy mỏng như vậy, mình phải ghi thế nào cho đủ. Vì sổ chỗ mình chi cục thuế đóng dấu giáp lai ở các trang nên mình không photo thêm được. Các bạn thường ghi sổ đó thế nào chỉ cách cho mình với(mình hạch toán theo hình thức chứng từ ghi sổ). Các bạn trả lời giúp mình nhé. Mình đang cần gấp. Cảm ơn nhiều.

Không biết bạn đang nói đến sổ kế toán chi tiết gì mà mỏng? Các sổ chi tiết, bạn ghi hết trang này, ghi sang trang khác, ghi hết quyển này ghi sang quyển khác. Nếu chổ bạn vẫn phải đăng ký sổ, được đóng giáp lai ở chi cũc thuế thì bạn mua quyển khác lên đóng dấu. Mà nếu đã quá thời gian thì lỗi đó do bạn, bạn không ghi kịp thời nên bây giờ phát hiện ra là không đủ sổ để mua khi sổ vừa hết. Theo mình, bạn cứ mua sổ ở nhà sách, và ghi bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA