Cách viết Hóa đơn GTGT Đại lý

• Thread starter huonggiang.nb91
  • Ngày gửi
H

huonggiang.nb91

Guest
1/10/14
13
0
1
32
Công ty mình là đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng, trên TT 119 có ghi
- Người nộp thuế là đại lý bán hàng hoá, dịch vụ hoặc là đại lý thu mua hàng hóa theo hình thức bán, mua đúng giá hưởng hoa hồng không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa, dịch vụ bán đại lý; hàng hóa thu mua đại lý nhưng phải khai thuế giá trị gia tăng đối với doanh thu hoa hồng đại lý được hưởng.
Vậy mọi ng cho mình hỏi ngoài 2 tờ hóa đơn mình viết phần hoa hồng ra thì có phải viết hóa đơn về doanh thu bán hàng ko ạ,

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Công ty mình là đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng, trên TT 119 có ghi
- Người nộp thuế là đại lý bán hàng hoá, dịch vụ hoặc là đại lý thu mua hàng hóa theo hình thức bán, mua đúng giá hưởng hoa hồng không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa, dịch vụ bán đại lý; hàng hóa thu mua đại lý nhưng phải khai thuế giá trị gia tăng đối với doanh thu hoa hồng đại lý được hưởng.
Vậy mọi ng cho mình hỏi ngoài 2 tờ hóa đơn mình viết phần hoa hồng ra thì có phải viết hóa đơn về doanh thu bán hàng ko ạ,
Theo mình nghĩ là có vì khi bạn bán cho khach hàng họ iu cầu ban xuất hóa đơn mà. Nhưng khi kê khai bạn tổng hợp những hóa đơn này vào mục hàng hóa không tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT

H

huonggiang.nb91

Guest
1/10/14
13
0
1
32
thế tức là cho vào mục 5 à bạn, nhưng hình như mục đó theo 119 là bỏ r bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA