Đăng ký định mức sản xuất

  • Thread starter kilkil2605
  • Ngày gửi
K

kilkil2605

Guest
20/9/13
18
2
3
Quang ngai
Anh/ chị nào cho em hỏi!
CTy em sản xuất bên ngành may mặc từ năm 2012 đến giữa năm 2013 nhưng k tính giá thành và k đăng ký định mức, em đang làm lại sổ sách và tính lại giá thành để báo cho Thuế xuống quyết toán luôn hai năm 2012+2013 nhưng em k biết nếu k đăng ký định mức có sao không và mình bổ sung có kịp không. Nếu k được thì mức phạt là bao nhiêu? anh chij nào biết tư vấn giúp em! Em cảm ơn!
 
namkim

namkim

Sơ cấp
Anh/ chị nào cho em hỏi!
CTy em sản xuất bên ngành may mặc từ năm 2012 đến giữa năm 2013 nhưng k tính giá thành và k đăng ký định mức, em đang làm lại sổ sách và tính lại giá thành để báo cho Thuế xuống quyết toán luôn hai năm 2012+2013 nhưng em k biết nếu k đăng ký định mức có sao không và mình bổ sung có kịp không. Nếu k được thì mức phạt là bao nhiêu? anh chij nào biết tư vấn giúp em! Em cảm ơn!

Vì số liêu từ 2012 nên phải áp lại thông tư cũ
Căn cứ Khoản 2.c, Điều 1 Thông tư số 18/2011/TT-BTC ngày 10/02/2011 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Thông tư số 130/2008/TT-BTC
Doanh nghiệp tự xây dựng, quản lý định mức tiêu hao nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, năng lượng, hàng hoá sử dụng vào sản xuất, kinh doanh. Định mức này được xây dựng từ đầu năm hoặc đầu kỳ sản xuất sản phẩm và lưu tại doanh nghiệp đồng thời xuất trình đầy đủ với cơ quan thuế khi cơ quan thuế yêu cầu.
Kể từ kỳ tính thuế năm 2011 trở đi, Công ty phải tự xây dựng định mức tiêu hao hợp lý từ đầu năm hoặc đầu kỳ sản xuất sản phẩm và lưu tại doanh nghiệp đồng thời xuất trình đầy đủ với cơ quan thuế khi cơ quan thuế yêu cầu.
 
thuhang8689

thuhang8689

Guest
26/6/12
95
2
8
Bắc Giang
theo mình bít thì bjoi ko yêu cầu phải đăng ký định mức sản xuất với cơ quan thuế , mà doanh nghiệp tự xây dựng và lưu tại Cty thui, khi nào thuế xuống mà yêu cầu trình thì đưa ra thui
đấy là ý kiến của mình có a c nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với a
 
K

kilkil2605

Guest
20/9/13
18
2
3
Quang ngai
Vì số liêu từ 2012 nên phải áp lại thông tư cũ
Căn cứ Khoản 2.c, Điều 1 Thông tư số 18/2011/TT-BTC ngày 10/02/2011 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Thông tư số 130/2008/TT-BTC
Doanh nghiệp tự xây dựng, quản lý định mức tiêu hao nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, năng lượng, hàng hoá sử dụng vào sản xuất, kinh doanh. Định mức này được xây dựng từ đầu năm hoặc đầu kỳ sản xuất sản phẩm và lưu tại doanh nghiệp đồng thời xuất trình đầy đủ với cơ quan thuế khi cơ quan thuế yêu cầu.
Kể từ kỳ tính thuế năm 2011 trở đi, Công ty phải tự xây dựng định mức tiêu hao hợp lý từ đầu năm hoặc đầu kỳ sản xuất sản phẩm và lưu tại doanh nghiệp đồng thời xuất trình đầy đủ với cơ quan thuế khi cơ quan thuế yêu cầu.
 
K

kilkil2605

Guest
20/9/13
18
2
3
Quang ngai
Em cảm ơn anh! Nhưng em k hiểu lắm, lúc đầu thông tư nói là mình tự quản lý và lưu lại tại doanh nghiệp nhưng phía dưới lại nói những sản phẩm chính thì phải nộp cho thuế, vậy là bên em vẫn phải nộp cho thuế, mà giờ k nộp thì có bị phạt k? mình đâu nộp lại được phải k anh? Có cách nào mình giam nhẹ mức phạt dược k ạ?
 
K

kilkil2605

Guest
20/9/13
18
2
3
Quang ngai
theo mình bít thì bjoi ko yêu cầu phải đăng ký định mức sản xuất với cơ quan thuế , mà doanh nghiệp tự xây dựng và lưu tại Cty thui, khi nào thuế xuống mà yêu cầu trình thì đưa ra thui
đấy là ý kiến của mình có a c nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với a
Đúng rồi bạn, TT mới năm 2014 thì k phải nộp, nhưng năm 2012 và 2013 mình nhớ vẫn phải nộp
 
Y

yendonga

Guest
2/1/10
2
0
1
34
ha noi
Bạn Thuyhang8689 nói đúng đấy, ngày trước mình có làm cho 1 cty sản xuất, và hình như cũng không cần trình thuế cái định mức sản xuất đâu, nếu họ xg ktra ,à có yêu cầu thì đưa ra thôi
 
K

kilkil2605

Guest
20/9/13
18
2
3
Quang ngai
Bạn Thuyhang8689 nói đúng đấy, ngày trước mình có làm cho 1 cty sản xuất, và hình như cũng không cần trình thuế cái định mức sản xuất đâu, nếu họ xg ktra ,à có yêu cầu thì đưa ra thôi
Vậy là năm 2012 và 2013 nếu k mang lên thuế đóng dấu định mức vẫn k sao hả bạn? Vậy thì may quá, giờ mình chỉ cần cân đối lại thôi!
 
namkim

namkim

Sơ cấp
áp dụng từ 2011 rồi nên 2012,2013 bạn không cần phải đăng ký với cơ quan thuế chậm nhất 3 tháng như tt/130
 
Sửa lần cuối:
T

thuy chi le

Guest
13/10/14
2
0
1
40
Minh dang lam cty in an quang cao ,ban nao biet cach tinh dinh muc ve linh vuc nay cho minh voi
 

Thành viên trực tuyến

  • Nguyễn Thân Bảo
  • MinMinMinMin
  • helpme1410
  • duy122

Xem nhiều