Xuất hóa đơn cho thuê văn phòng

• Thread starter anhduongvns
  • Ngày gửi
A

anhduongvns

Guest
Cả nhà cho mình hỏi.
Cty mình thành lập được 6 tháng và hợp đồng thuê văn phòng cũng được 6 tháng nhưng chưa ra công chứng và chủ nhà chưa xuất hóa đơn cho bên cty mình, vậy mình phải làm thế nào để chi phí thuê nhà mấy tháng trước được thuế công nhận là chi phí .Mình và chủ nhà có thể làm lại hợp đồng thuê văn phòng là trả 6 tháng 1 lần và bây giờ lên công chứng và qua CQT xuất hoá đơn 6 tháng được ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Cả nhà cho mình hỏi.
Cty mình thành lập được 6 tháng và hợp đồng thuê văn phòng cũng được 6 tháng nhưng chưa ra công chứng và chủ nhà chưa xuất hóa đơn cho bên cty mình, vậy mình phải làm thế nào để chi phí thuê nhà mấy tháng trước được thuế công nhận là chi phí .Mình và chủ nhà có thể làm lại hợp đồng thuê văn phòng là trả 6 tháng 1 lần và bây giờ lên công chứng và qua CQT xuất hoá đơn 6 tháng được ko?
Nếu bạn thuê nhà 1 năm dưới 100 tr thì không phải mua hóa đơn của cơn quan thuế chỉ cần có hợp đồng là được ban

• Like
Reactions: anhduongvns
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Hợp đồng thuê nhà trên 6 tháng bắt buộc phải công chứng
Hiện nay có trường hợp bạn vẫn đc đưa vào cp mà ko cần chủ nhà mua hoá đơn xuất cho bạn
Bạn có thể tham khảo CV2022 /CT-TTHT Ngày 09 tháng 6 năm 2014 Của Cục thuế Tây Ninh
V/v: Cấp hoá đơn lẻ đv DT cho thuê nhà

Tại link này sẽ rỏ hơn
http://forum.webketoan.vn/threads/2...inh-thong-tu-dang-ap-dung-cho-nam-2014/page-3

• Like
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Theo qui định hiện này không bắt buộc công chứng đối với hợp đồng thuê nhà, đất nữa.

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA