Hạch toán trong công ty sửa chữa ô tô

• Thread starter maianh10401
  • Ngày gửi
maianh10401

maianh10401

Trung cấp
27/5/13
50
1
8
36
Hà Nội
Hi các bạn,

Các bạn cho mình hỏi chút với, cty mình trước chỉ là cty Thương mại bt, hạch toán theo QĐ 48. Công ty mình giờ muốn sửa chữa và bảo dưỡng ô tô như là bọc lại ghế da, trải thảm sàn cho xe ô tô (có đký ngành này trên giấy ĐKKD) nên cty mình sắp tới muốn nhập máy may, da cuộn, kim chỉ và phụ liệu khác về để nhân viên tự may và bọc lại sàn xe ô tô, vậy mình phải hạch toán thế nào với những chi phí đó và lúc xuất hóa đơn thì ghi ra sao, toàn bộ quá trình đó mình phải hạch toán thế nào?

Rất mong các bạn chỉ giúp mình!

Khóa học Quản trị dòng tiền
maianh10401

maianh10401

Trung cấp
27/5/13
50
1
8
36
Hà Nội
Hic, có ai giúp mình với!

Nhân viên bên mình vừa may thảm da để sửa nội thất ô tô, lúc nào ko phải may thì làm cả văn phòng nữa thì mình phải hạch toán tiền lương thế nào để tập hợp chi phí?

levanton

levanton

Cao cấp
Hi các bạn,

Các bạn cho mình hỏi chút với, cty mình trước chỉ là cty Thương mại bt, hạch toán theo QĐ 48. Công ty mình giờ muốn sửa chữa và bảo dưỡng ô tô như là bọc lại ghế da, trải thảm sàn cho xe ô tô (có đký ngành này trên giấy ĐKKD) nên cty mình sắp tới muốn nhập máy may, da cuộn, kim chỉ và phụ liệu khác về để nhân viên tự may và bọc lại sàn xe ô tô, vậy mình phải hạch toán thế nào với những chi phí đó và lúc xuất hóa đơn thì ghi ra sao, toàn bộ quá trình đó mình phải hạch toán thế nào?

Rất mong các bạn chỉ giúp mình!
Bạn hạch toán, theo dõi chi phí cho từng hợp đồng hoặc theo sản phẩm, sử dụng TK 154 đề hạch toán chi phí. Khi xuất hóa đơn xuất theo hợp đồng hoặc nội dung dịch vụ đã cung cấp cho khách hàng, đồng thời kết chuyển chi phí tương ứng với doanh thu đã thực hiện.

M

Mỹ Quang

Guest
17/10/14
1
0
1
38
cả nhà cho mình hỏi tí....Mình mới sử dụng misa nên không rành lắm.....công ty mình có hàng đi gia công bên ngoài..thường ben minh lap 1 cai kho hàng,khi dem di gia cong thi minh xuat hang ra khoi kho...nhung bjo minh muon hoi ten mía minh phai lam nhu the nao de co the theo doi duoc hang di gia cong do....vi khi xuat di gia cong la ma A...nhung khi nhap ve la ma B vi gia thanh khac....minh lam sao bjo...xin xa nha chi dum minh voi..thank

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA