Hàng hóa không phải tổng hợp trên tờ khai GTGT

• Thread starter jennanguyen
  • Ngày gửi
J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Chào các anh chị,e đang gặp vấn đề kê khai thuế GTGT. Mong các anh chị tư vấn giúp em vơí
Từ tháng 3/2014 đến nay, trong tờ khai thuế GTGT em chỉ kê khai hóa đơn GTGT mua vào, bán ra thôi. Còn HĐBH, em không tổng hợp lên mục 5: Hàng hóa dịch vu không phải tổng hợp trên tờ khai.
Các anh chị ơi, giờ em phải làm kê phải bổ sung, hay có cách giải quyết nào khác không các anh/chị
Trường hợp này, có bị phạt gì không các anh chị.
Các anh chị, giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Bạn làm đúng rồi sao cứ rối lên thế
HĐBH hay hoá đơn thông thường (ko có thuế) bạn ko phải kê khai vào pm HTKK đâu chỉ việc đưa nó nào cp
Cảm ơn chị "quynhhuong0291" nhiều nha.
Do em thấy, các tháng trước, chị kế toán cũ có kê các hóa đơn bán hàng vào mục" 5. Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai". Nếu không phải kê vào mục 5 thì cái mục này để làm gì chị???

M

mylinh.2194

Guest
9/4/15
2
0
1
30
Anh/chị ơi! Nếu em lỡ kê HĐBH vào tờ khai thuế GTGT luôn rồi thì phải làm sao ?? EM kê vào bảng kê mua vào rồi lấy nguyên số tổng bao gồm luôn giá trị của HĐBH ghi vào mục 23 luôn. giờ em muốn điều chỉnh thì phải làm sao ạ?

H

Hoangoclan2209

Trung cấp
26/3/13
131
15
18
Từ Liêm - Hà Nội
Những hđơn Bán hàng k có thuế thì phần giá trị lô hàng đó vẫn tính vào chỉ tiêu 23 mà. Bên mình toàn làm thế mà.

M

mylinh.2194

Guest
9/4/15
2
0
1
30
Qui định là không được kê vào bảng kê mua vào mà bạn??
Vậy và không kê vào bảng kê mua vào thôi nhưng vẫn cộng vào để điền vào chỉ tiêu 23 đúng ko??