hoá đơn chưa xuất cho khách hàng có phải kê khai tính thuế tndn?

• Thread starter ngocnghech93
  • Ngày gửi
N

ngocnghech93

Guest
1/10/14
13
0
1
30
Lâm Đồng
mọi người ơi cho em hỏi là hoá đơn trong tháng 9 này em còn chừa 2 cái để xuất cho khách hàng nhưng hiện tại thì chưa xuất. Vậy em có phải kê khai doanh thu của 2 hoá đơn đó để tính thuế tndn không? vì em đang làm báo cáo thuế q3. Và nếu chưa xuất thì mình khai trên báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hongnhungnt84

Trung cấp
14/6/10
101
5
18
Thanh Xuan
Bạn này ở trên cao hay sao ấy, hóa đơn chưa viết thì làm sao mà đã tính vào doanh thu được. Giả sử bạn chừa 2 HĐ này sau đó đã viết các số sau thì khi bạn làm BC THSDHĐ bạn phải cho vào mục xóa bỏ.

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
mọi người ơi cho em hỏi là hoá đơn trong tháng 9 này em còn chừa 2 cái để xuất cho khách hàng nhưng hiện tại thì chưa xuất. Vậy em có phải kê khai doanh thu của 2 hoá đơn đó để tính thuế tndn không? vì em đang làm báo cáo thuế q3. Và nếu chưa xuất thì mình khai trên báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn như thế nào?
bạn chừa hóa đơn vạy bạn có xuất hd cho tháng 10 chưa? 2HD đó bạn dự dịnh xuất cho khách hàng là tháng máy. Nếu bạn định xuất trog tháng 9 thi phải khia báo thuế nhé. Vì hóa đơn đầu ra đâu dẻ khai sai tháng được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA