Chi phí nhân công

• Thread starter quynhphuong89
  • Ngày gửi
Q

quynhphuong89

Sơ cấp
8/8/14
42
3
8
hải phòng
Chào cả nhà,e đang vướng về hạch toán, chứng từ nhân công cho xây dựng công trình mong cả nhà có thể giúp đỡ. Nhân công bê e thuê ngoài, khoảng từ 2- 3 tháng, e cần những chúng từ gì để hợp lệ đưa vào chi phí mà không phải đóng thuế TNCN không ạ, và đến cuối quý ( dn e kê khai theo quý) thì có phải kê khai thuế TNCN không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quocminh26

Guest
14/10/14
2
1
1
39
mình cũng đang cần hoá đơn nhân công, công ty bạn nào xuất được không vậy . nếu được pm giúp mình vào mail : vuquocminh2202@gmail.com nhé. thanks.

• Like
Reactions: thumeo87
Q

quynhphuong89

Sơ cấp
8/8/14
42
3
8
hải phòng
ai giúp mình với nào. @quynhhuong0291 bạn biết giúp mình với

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Chào cả nhà,e đang vướng về hạch toán, chứng từ nhân công cho xây dựng công trình mong cả nhà có thể giúp đỡ. Nhân công bê e thuê ngoài, khoảng từ 2- 3 tháng, e cần những chúng từ gì để hợp lệ đưa vào chi phí mà không phải đóng thuế TNCN không ạ, và đến cuối quý ( dn e kê khai theo quý) thì có phải kê khai thuế TNCN không ạ.
Nhân công bạn thuê ngoài là thuê của 1 bên tổ chức cung cấp nhân công hay là thuê lao động ngoài. Nếu là tố chức thì ký hợp đồng và hóa đơn. Nếu thuê trực tiếp lao động thì ký hợp đồng thời vụ và tờ cam kết của người lao động có thu nhập 1 năm không quá 100tr, Có bảng châm công, bảng lương đầy đủa là ok

• Like
Reactions: quynhphuong89
Q

quynhphuong89

Sơ cấp
8/8/14
42
3
8
hải phòng
nhân công là bên mình thuê ngoài do 1 đại diện ký nhưng ko phải tổ chức.thế thì mình có phải lập bảng kê thuế TNCN không ạ, và có phải đăng ký thuế TNCN không bạn.

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
nhân công là bên mình thuê ngoài do 1 đại diện ký nhưng ko phải tổ chức.thế thì mình có phải lập bảng kê thuế TNCN không ạ, và có phải đăng ký thuế TNCN không bạn.
Nếu đại diện ký hợp đồng thì bạn nói người đó lên CTT mua hóa đơn xuất cho cty bạn. Khi đó bạn không cần phải kê khai thuế TNCN ji hết

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
_Bạn xin mổi ng một bản photo CMND, đăng ký hết MST cá nhân
_ Cho họ làm cam kết 23
_Làm HĐLĐ thời vụ
_Khi trả lương theo HĐLĐ thời vụ, cho họ ký lên bảng thanh toán lương ,bạn ko khấu trừ cũng như làm bảng chấm công gì cả
_Cuối năm thì bạn kê vào mẫu số 05B/BK -TNCN

• Like
Reactions: quynhphuong89
A

anhduongvns

Guest
_Bạn xin mổi ng một bản photo CMND, đăng ký hết MST cá nhân
_ Cho họ làm cam kết 23
_Làm HĐLĐ thời vụ
_Khi trả lương theo HĐLĐ thời vụ, cho họ ký lên bảng thanh toán lương ,bạn ko khấu trừ cũng như làm bảng chấm công gì cả
_Cuối năm thì bạn kê vào mẫu số 05B/BK -TNCN
Bạn cho mình hỏi mình có cần đăng ký lao động thời vụ mỗi khi ký trên phòng lao động ko,
đợt ký thời vụ trước mình chưa đăng ký MST TNCN cho họ, vậy mình có cần làm cam kết nữa ko , họ đã nhận lương và kết thúc hop dong rồi thi mình làm thế nào vậy b?

Sửa lần cuối:
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Những ng lao động thời vụ chỉ đc thuê mướn trong thời gian ngắn để làm một cv gì đó, sao đó họ nghĩ, những ng này chưa phải là nv chính thức của cty nên bạn ko cần đăng ký lao động
Mục đích của đăng ký MST TNCN và bảng cam kết là bạn ko khấu trừ 10% với tổng mức chi trả từ 2tr trở lên
VD: Khi kết thúc hợp đồng bạn chi trả anh A 8tr với điều kiện anh A đã đăng ký MST TNCN và bảng cam kết, nếu anh A ko làm bạn phải khấu trừ 10% trước khi chi trả, còn nếu ko khấu trừ thì cty phải móc túi ra nộp 10% đó vào NSNN

N

Ngok Lan

Guest
24/10/14
1
0
1
34
mình cũng mới đi làm cho công ty xây dựng,công ty mình mới đi vao hoạt động, sắp tới công ty mình muốn thay đổi phương pháp tính thuế GTGT từ trực tiếp sang khấu trừ, cả nhà cho mình hỏi thủ tục và hồ sơ cần những gì ạ? Thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA