Hủy hóa đơn GTGT

• Thread starter Trần Thị Phương 0708
  • Ngày gửi
T

Trần Thị Phương 0708

Guest
13/10/14
44
4
8
31
Các anh chị cho em hỏi với ạ.
Công ty em mới thành lập năm 2014 và đang sử dụng hóa đơn bán hàng. Đến tháng 10/2014 công ty em được chấp nhận đổi sang tính thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ. Chính vì vậy em cần tiến hành đặt in hóa đơn GTGT theo phương pháp khấu trừ và hủy số hóa đơn bán hàng đi.
Em đã nộp đề nghị sử dụng hóa đơn đặt in lên thuế và đang đợi họ chấp nhận.
Anh chị cho em hỏi là khi nào thì em có thể tiến hành hủy hóa đơn bán hàng cũ đi ạ?
Em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi với ạ.
Công ty em mới thành lập năm 2014 và đang sử dụng hóa đơn bán hàng. Đến tháng 10/2014 công ty em được chấp nhận đổi sang tính thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ. Chính vì vậy em cần tiến hành đặt in hóa đơn GTGT theo phương pháp khấu trừ và hủy số hóa đơn bán hàng đi.
Em đã nộp đề nghị sử dụng hóa đơn đặt in lên thuế và đang đợi họ chấp nhận.
Anh chị cho em hỏi là khi nào thì em có thể tiến hành hủy hóa đơn bán hàng cũ đi ạ?
Em cảm ơn ạ.

Khi nhận được kết quả mẫu 06 là bạn có thể hủy hóa đơn
Bạn làm theo điều 29 thông tu 39 nhé. Sau đó mang kết quả hủy hóa đơn lên phòng ấn chỉ

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
mình có làm rồi ,bên thuế họ nói chỉ gửi thông báo kết quả huỷ hoá đơn qua mạng thôi mà bạn ,đâu phải lên phòng ấn chỉ đâu.
Chỉ cần gửi thông báo kết quả hủy hóa đơn lên thuế thôi (họ đóng dấu vào thông báo và trả lại bạn 1 bản, mang về lưu cùng với các biên bản hủy hóa đơn). Giờ DN tự làm, tự chịu trách nhiệm mà. Khi nào 2-3 năm CQT kiểm tra thuế thì mới kiểm tra hóa đơn thôi.

T

Trần Thị Phương 0708

Guest
13/10/14
44
4
8
31
Dạ em cảm ơn mọi người ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA