Xử lý mất liên 3 hóa đơn VAT

• Thread starter minh050290
  • Ngày gửi
M

minh050290

Trung cấp
15/4/13
65
1
8
36
Viet Nam
Cho em hỏi về việc mất hóa đơn liên 3. Vụ việc là như thế này lúc in ấn mấy chục cuốn hóa đơn cũng đã kiễm tra đầy đủ số tờ số liên mà giờ phát hiện in thiếu tờ liên 3. Nhưng do bên em dùng máy in kim nên phải tháo cuốn ra in mới phát hiện nên cơ sở in ngta không chịu in lại tờ bị thiếu cho mình với lý do tháo cuốn hóa đơn rồi. Nên cty em mới chuyển sang cách xử lý là báo mất liên 3. Em mới lên thuế để được tư vấn. Phòng tuyên truyền thì bảo là do trong nghị định 109/2013/NĐ - CP - điểm a, khoản 4, điều 12 không có quy định vế việc xử phạt mất liên 3. chi quy định về liên 2 . rồi bảo em là áp dụng xử phạt theo luật kế toán về lưu trữ nội bộ. em có tìm thấy mức áp dụng theo điều 12 nghị dịnh 105/2013 NĐ -CP. nhưng khi lên phòng ấn chỉ để được hỏi thủ tục xử lý. Trên phòng ấn chỉ không chịu xử lý vậy, chạy qua hỏi Phó chi cục, Phó chi cục phán 1 câu mất hóa đơn nào cũng phạt như nhau. bảo em mức phạt bình quân 15tr. em nghe xong muốn xỉu. Trong khi hóa đơn thấy mất liên nên chưa lập vẫn để y đó. Em thấy cách xử lý đó không thỏa đáng. Mong các anh chị cho em một hướng giải quyết cụ thể. Em cũng có đọc vài trường hợp bảo giấu luôn liên 3

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhienan

nguyenhienan

Guest
18/9/14
15
0
1
33
mọi người cho e hỏi e mới tiếp nhận làm kế toán cho 1 công ty e kiểm tra công nợ thì còn HĐ đầu vào từ năm 2009 trị giá trên 20tr đã chuyển khoản trả nhưng chưa hết mà theo quy định thì HĐ trên 20tr phải chuyển khoản mà giờ HĐ đã lâu bên cty k chuyển khoản trả tiếp được nữa .Vậy cho e hỏi trường hợp này e phải xử lý như thế nào ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA