Kê khai trên htkk 3.2.5

• Thread starter huybn258
  • Ngày gửi
H

huybn258

Sơ cấp
13/6/14
20
1
3
Đà Nẵng
Các anh chị ơi, cho em hỏi 1 chút với ạ:
1. Em kê khai hết thuế GTGT, TNDN của tháng 9 và quý 3 rồi, nhưng em lại gửi tờ khai qua mạng bằng file pdf thì có được không ạ? hay em phải kế xuất ra XML ạ?
2. Em kê khai xong rồi nhưng mới nhận được hóa đơn đầu vào của tháng 9, vậy sang tháng 11 em kê khai tiếp hóa đơn của tháng 9 đó có được không ạ. Hiện công ty em đang lỗ ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
1. Em kê khai hết thuế GTGT, TNDN của tháng 9 và quý 3 rồi, nhưng em lại gửi tờ khai qua mạng bằng file pdf thì có được không ạ? hay em phải kế xuất ra XML ạ?
2. Em kê khai xong rồi nhưng mới nhận được hóa đơn đầu vào của tháng 9, vậy sang tháng 11 em kê khai tiếp hóa đơn của tháng 9 đó có được không ạ. Hiện công ty em đang lỗ ạ
1 Bạn nên gửi tờ khai qua mạng bằng file pdf đi, XML cũng vẫn đc nhưng bctssdhd quý nhiều lúc gặp vấn đề
2 Hoá đơn đầu vào mà lúc nào khai thuế cũng đc

• Like
Reactions: huybn258
N

ngoctho1988

Guest
26/9/14
7
1
3
36
cả nhà cho mình hỏi phần mềm ký offline có hỗ trợ ký file kêt xuất xml khhong ạ

chukyso24h

chukyso24h

Guest
27/3/14
22
4
8
36
Hải Dương
chukyso24h.vn
Hiện tại hệ thống iHTKK của tổng cục thuế tiếp nhận song song 2 định dạng tờ khai, bạn nộp định dạng PDF và XML đều đc, đến tháng 04/2015 thì chỉ nhận tờ khai XML nên bạn làm dần cho quen đi, cũng dễ mà
>> Hướng dẫn nộp tờ khai thuế qua mạng theo định dạng XML

Hóa đơn GTGT đầu vào có thể kê vô thời hạn, bạn kê lúc nào cũng được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA