Nộp lại tờ khai tháng 5 báo lỗi "cấu trúc tờ khai không hợp lệ"

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Các bạn cho mình hỏi do tháng 5 mình nộp tờ khai kèm bảng phụ lục mà mình bị sai kí hiệu giờ mình nộp lại kí điện tử được ,mà khi mình nộp đều báo "cấu trúc hoặc tên tệp không hợp lệ ",bạn nào đã bị vướng mắc chỗ này giúp mình với,theo mình nghĩ không biết có phải là tháng 5 HTKK phiên bản cũ bây giờ HTKK 3.2.5 mình nhập lại không được,hay java ?mong sự giúp đỡ của các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ntkoreanstyle

Guest
18/10/14
4
0
1
36
tham.noithatkoreanstyle.com
Chào bạn,theo mình làm it thì mình thấy bạn bị lỗi trong quá trình usb token hoặc java,nếu 2 cái này ko vấn đề thì bạn nên trích xuất sang dạng XML nhé

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
mà tháng 5 mình nộp tờ khai dạng pdf ,XML mới bắt đầu từ tháng 9,mình nộp tháng 5 dạng XML được không bạn ?

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Bây h Thuế yêu cầu nộp file dạng XML , bạn có nộp lại của tháng 5 thì cũng phải nộp đúng định dạng Thuế yêu cầu chứ =.=
Tờ khai thay đổi nội dung mới quan trọng chứ định dạng file gì đâu có ảnh hưởng gì đâu

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
mình có hỏi thuế họ bảo tháng 5,6,7 Bắt buộc phải nộp file PDF ,mà qua năm 2015 mới bắt buộc nộp XML mà bạn @hoanghongtam ,có bạn nào đã từng gặp trường hợp này chỉ giáo cho mình với.

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Bạn ơi định dạng file chỉ là để phù hợp với phần mềm nộp Thuế thôi, có ảnh hưởng gì đến thông tin bạn nộp đâu ~.~

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA