Khai báo sai tình hính sử dụng hoá đơn

• Thread starter QuanKeToan123
  • Ngày gửi
Q

QuanKeToan123

Guest
16/10/14
7
1
1
31
Tình hình là trong quý này em huỷ 7 hoá đơn gtgt nhưng do sơ sót nên đã khai báo huỷ 6 cái !!!!!
---> đã ký tên điện tử và nộp tờ khai trên wed
GIỜ EM PHẢI LÀM SAO Ạ !!

• Like
Reactions: eTax
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bichnt89

Sơ cấp
16/6/11
35
8
8
34
Ha Noi
Tình hình là trong quý này em huỷ 7 hoá đơn gtgt nhưng do sơ sót nên đã khai báo huỷ 6 cái !!!!!
---> đã ký tên điện tử và nộp tờ khai trên wed
GIỜ EM PHẢI LÀM SAO Ạ !!
Vẫn trong thời gian nộp thì bạn có thể nộp lại, cơ quan thuế sẽ nhận bản cuối cùng

• Like
Reactions: QuanKeToan123
chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh
+Làm lại bản đúng in ra đóng dấu ký tá đầy đủ
+In bản nộp sai qua mạng
+Kèm công văn giải trình mang lên cơ quan thuế
Nếu nhận thì ok, còn yêu cầu nộp thêm qua mạng thì về nhà nộp bổ sung

Q

QuanKeToan123

Guest
16/10/14
7
1
1
31
Vẫn trong thời gian nộp thì bạn có thể nộp lại, cơ quan thuế sẽ nhận bản cuối cùng
Bạn có chắc là vậy không hay là phải làm như anh chudinhxinh :(

B

bichnt89

Sơ cấp
16/6/11
35
8
8
34
Ha Noi
Nếu đã hết thời hạn nộp thì mới phải làm theo như a chudinhxinh, còn vẫn trong thời hạn nộp thì vẫn có thể nộp thay thế được mà

H

Halenguyen

Guest
17/10/14
11
0
1
36
Mình kê khai sai chôc ký hiệu hoá đơn TT/14 thành TH/14 trong báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn vì mình nộp kê khai trực tiếp và giờ hết thời hạn nộp bổ sung rồi bên thuế nói chờ gửi công văn nộp phạt có ai biết phạt bao nhiêu và còn cách nào k vậy

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Không bị phạt đâu bạn,nộp xong bạn đánh công văn giải trình in ra mang lên thuế nộp là được,tháng trước mình cũng bị tương tự vậy.

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Bạn ơi, bắt buộc phải gửi cv ra chi cục thuế ah? Bên tớ đang kiểm tra hết hóa đơn các tháng từ đầu năm, chỉnh sửa cả tờ khai thuế GTGT và bc sd hd nữa.hic. Chắc bc bị 1 2 tháng.
TK thuế GTGT của bên tớ bị sai hầu hết các tháng, sai nhỏ như: mã hóa đơn, số hóa đơn, tiền thì vẫn như cũ, thế thì tớ cứ gửi lại hết bản thay thế mà 0 cần CV nhỉ?

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Không bị phạt đâu bạn,nộp xong bạn đánh công văn giải trình in ra mang lên thuế nộp là được,tháng trước mình cũng bị tương tự vậy.
Nếu hết hạn mà tớ thấy sai có bị phạt 0 bạn ơi, trước khi quyết toán mình sửa được mà 0 bị phạt mà.

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Nếu hết hạn mà tớ thấy sai có bị phạt 0 bạn ơi, trước khi quyết toán mình sửa được mà 0 bị phạt mà.
trước khi thuế đến kiểm tra bạn có thề chỉnh sửa được,bạn phải làm công văn giải trình là sai những gì chứ.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Mình kê khai sai chôc ký hiệu hoá đơn TT/14 thành TH/14 trong báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn vì mình nộp kê khai trực tiếp và giờ hết thời hạn nộp bổ sung rồi bên thuế nói chờ gửi công văn nộp phạt có ai biết phạt bao nhiêu và còn cách nào k vậy
Một bạn đã áp dụng cách này thành công ở Q3
In lại một bản bc đúng gửi qua mạng
In tiếp ra 2 bản , ko cần bản giải trình gì cả mang lên CCT. và bạn ấy cũng ko bị xử phạt gì cả

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Một bạn đã áp dụng cách này thành công ở Q3
In lại một bản bc đúng gửi qua mạng
In tiếp ra 2 bản , ko cần bản giải trình gì cả mang lên CCT. và bạn ấy cũng ko bị xử phạt gì cả
lần trước mình cũng làm sai như vậy,mình đã nộp lại qua mạng và mang công văn giải trình lên CCT họ đóng dấu và mang về đó bạn,Chắc mỗi CCT mỗi khác.

H

Halenguyen

Guest
17/10/14
11
0
1
36
Thế nhưng mà hết hạn nộp bổ sung rồi nên trên thuế thông báo sẽ gửi công văn phạt chẳng biết đằng nào lần nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA