Chi phí đổi hàng cũ cho các tiệm tạp hóa nhỏ lẻ

• Thread starter Kokoro206
  • Ngày gửi
K

Kokoro206

Guest
28/4/14
2
0
1
TPHCM
Bộ phận bán hàng công ty em khi đi kiểm tra thị trường có phát sinh chi phí là đổi hàng hết hạn sử dung cho các tiệm tạp hóa nhỏ lẻ. Hàng mới xuất ra có xuất hóa đơn đầu ra và báo cáo thuế đầu ra. Đồng thời cũng ghi nhận vào chi phí bán hàng. Các bác cho em hỏi loại chi phí này em có được đưa vào chi phí hợp lý không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Bộ phận bán hàng công ty em khi đi kiểm tra thị trường có phát sinh chi phí là đổi hàng hết hạn sử dung cho các tiệm tạp hóa nhỏ lẻ. Hàng mới xuất ra có xuất hóa đơn đầu ra và báo cáo thuế đầu ra. Đồng thời cũng ghi nhận vào chi phí bán hàng. Các bác cho em hỏi loại chi phí này em có được đưa vào chi phí hợp lý không?
Theo TT78/2014
..
b) Hàng hóa bị hư hỏng do hết hạn sử dụng, bị hư hỏng do thay đổi quá trình sinh hóa tự nhiên không được bồi thường thì được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế.

Kèm vào đó là phải làm một số thủ tục, bạn tham khảo thêm ở TTnày nha

• Like
Reactions: Kokoro206
K

Kokoro206

Guest
28/4/14
2
0
1
TPHCM
ý của mình là sản phẩm ngoài thị trường hết hạn sử dung, bên mình xuất hang mới bù lại cho các tiệm tạp hóa nhỏ lẻ (do số lượng rất it) và tạp hóa nhỏ lẻ lấy hang từ nhà phân phối không lấy hang trực tiếp từ công ty nên không thể xử lý theo kiểu hang hư đổi trả được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA