Mọi người cho em xin lời khuyên với ạ !!!

• Thread starter linhtn91
  • Ngày gửi
L

linhtn91

Guest
23/10/14
0
0
0
33
chào mọi người. em đang có 1 vấn đề hơi khó nghĩ muốn được xin ý kiến của các ace đi trước.
e vừa mới đỗ kế toán cho siêu thị trần anh. nhưng khi đọc mail nhận việc. họ yêu cầu khi đến nhận việc mang và nộp lại bằng gốc ( CÓ NÓI LUÔN LÀ BẰNG ĐẠI HỌC ) tối thiểu 1 năm.
cái này làm e đắn đo quá. phần vì cũng muốn đi làm vì cũng thất nghiệp vài tháng rồi, phần vì sợ nhỡ bằng họ cầm rồi thất lạc. rồi mất hay rách thì lúc ấy phải làm sao. và điều quan trọng là chắc chắn e ko gắn bó mãi mãi ở chỗ này. ý của em là công việc mà cố định với mình cả đời ấy ạ. đây chỉ là đi làm cho có kn và tự nuôi sống bản thân thôi vì e mới ra trường hồi tháng 8.
em muốn hỏi ý kiến mọi ng, có nên nộp bằng và làm ở đó khoảng 1 năm cho có kinh nghiệm không ạ. nhất là ac nào đã và đang làm ở đó. xin cho em lời khuyên với. ngày mai là em phải trả lời họ rồi. em cám ơn mọi người nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buixuantoan

Sơ cấp
4/8/14
28
5
3
35
hcm
Mình có kinh nghiệm về chuyện này , chỉ khuyên đc bạn là không nên nhận việc. Ngoài ra hiện tai siêu thị điện máy nào cũng yêu cầu như vậy cả

• Like
Reactions: linhtn91
L

linhtn91

Guest
23/10/14
0
0
0
33
Mình có kinh nghiệm về chuyện này , chỉ khuyên đc bạn là không nên nhận việc. Ngoài ra hiện tai siêu thị điện máy nào cũng yêu cầu như vậy cả
Vì sao vậy anh. Hay là lúc mình muốn đi thì họ lại gây khó dễ phải không ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA