Chi phí hợp lý

• Thread starter loanaccnk
  • Ngày gửi
L

loanaccnk

Guest
28/7/14
77
3
8
hà nội
Bên em là cty thương mại, có mua mặt hàng chăn, ga, gối, đệm để phục vụ cho nhân viên nghỉ chưa? Hôm qua bên thuế có gọi điện bảo em phải bóc hóa đơn này ra?
Em bảo để em ktra lại, các anh, chị xem trong trường hợp này có nhất thiết phải bóc ra ko ag?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthihuyentrang2690

Guest
10/8/14
83
7
8
33
dan phuong, ha noi
tốt nhất là bóc luôn cho sớm. chứ sau này quyết toán nó cũng loại ra thôi.

L

loanaccnk

Guest
28/7/14
77
3
8
hà nội
thế ag. em cảm ơn bác nguyenthihuyentrang2690. Em bóc ra thì phải làm điều chỉnh bổ sung.cho quý I nhưng em vừa mới nộp báo cáo quý III rồi thì sang quý IV mình làm điều chỉnh được ko bac nguyenthihuyentrang2690?

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
Có thể kk bs giảm thuế MV, tổng tt hđ ht vào quỹ phúc lợi.

T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội
thế ag. em cảm ơn bác nguyenthihuyentrang2690. Em bóc ra thì phải làm điều chỉnh bổ sung.cho quý I nhưng em vừa mới nộp báo cáo quý III rồi thì sang quý IV mình làm điều chỉnh được ko bac nguyenthihuyentrang2690?

bạn cứ làm điều chỉnh bổ sung bình thường cho quý 1 thôi, ko cần phải để sang quý 4 đâu

T

thavumlh

Trung cấp
2/1/11
78
5
8
35
Hà Nội
nhưng mà sao thuế lại bảo bóc khoản này ra nhỉ, tại vì theo thông tư 151 thì đây là khoản chi có tính chất phúc lợi, nó sẽ được tính vào chi phí hợp lý mà.

Q

quyetcuoi

Guest
2/4/11
5
1
3
37
dien bien
Theo khoản 4, điểm 1, ND 91/2014/TT-BTC thì khoản chi có tính chất phúc lợi cho NLĐ có hóa đơn chứng từ hợp lý, tổng số chi không quá 01 tháng lương bình quân thực tế thực hiện trong năm tính thuế được chấp nhận là chi phí hợp lý

P

Phamthivananh

Trung cấp
3/8/09
106
21
18
Ha Noi
Tổng số chi có tính chất phúc lợi nêu trên không quá 01 tháng lương bình quân thực tế thực hiện trong năm tính thuế của doanh nghiệp: cái này được hiểu là trong 1 năm tổng số tiền chi cho tất cả các khoản có tính chất phúc lợi chứ không phải là 1 khoản chi đúng không? Nếu thế thì chắc cục thuế yêu cầu bóc tách ra vì sợ có thể sẽ vượt quá 1 tháng lương? Hoặc cũng có thế cục thuế chưa nắm được thông tư 151 khi gọi điện cho bạn.

L

loanaccnk

Guest
28/7/14
77
3
8
hà nội
khoản chăn,ga,gối, đệm này 7.777.274 đồng, thuế VAT : 777.726 (đồng). như vậy thì có coi là chi phí hợp lý không ag? nếu em bóc ra thì làm KHBS cho Qúy I và phải làm điều chỉnh giảm chỉ tiêu (37) trên quý III có đúng ko ag? nhưng em đã chót nộp báo cáo quý III rồi vậy lên em để sang quý IV điều chỉnh có được ko ag?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA